collect-desktop-files 9.0.1 - en to th translation catalogue (1149 entries)

en: Comment(accessibility-keyboard.desktop): Set your keyboard accessibility preferences
th: ปรับแต่งระบบอำนวยการใช้งานสำหรับแป้นพิมพ์

en: Comment(amarok.desktop): Uncle Rodney says, "10/10, amaroK is seriously super!"
th: Амаки Рудней мегӯяд, ки "10/10, амароК хеле зӯр мебошад!"

en: Comment(amarok_artsengine_plugin.desktop): Plugin for amaroK
th: Модул барои амароК

en: Comment(amarok_helixengine_plugin.desktop): Plugin for amaroK
th: Модул барои амароК

en: Comment(amarok_void-engine_plugin.desktop): Plugin for amaroK
th: Модул барои амароК

en: Comment(amarok_xine-engine.desktop): Plugin for amaroK
th: Модул барои амароК

en: Comment(ark_part.desktop): Archive Handling Tool
th: เครื่องมือจัดการแฟ้มบีบอัดทั้งหลาย

en: Comment(arts.desktop): Sound System Configuration
th: ปรับแต่งระบบเสียง

en: Comment(at-properties.desktop): Enable support for GNOME assistive technologies at login
th: ใช้ระบบอำนวยการใช้งานเมื่อเข้าระบบ

en: Comment(atlantikdesigner.desktop): Game board designer for Atlantik
th: เครื่องมือออกแบบกระดานเกมแอตแลนติก

en: Comment(background.desktop): Change the background settings
th: เปลี่ยนการตั้งค่าพื้นหลัง

en: Comment(background.desktop): Change your Desktop Background settings
th: ปรับเปลี่ยนพื้นหลัง ของพื้นโต๊ะ

en: Comment(bell.desktop): System Bell Configuration
th: ปรับแต่งออดระบบ

en: Comment(bookmarks.desktop): Your Konqueror bookmarks
th: ที่คั่นหน้าคอนเควอร์เรอร์ของคุณ

en: Comment(boot.desktop): Configure the system boot process
th: ตั้งค่ากระบวนการบูตระบบ

en: Comment(browser.desktop): A menu that lists files in a given folder
th: เมนูที่แสดงรายการแฟ้มของโฟลเดอร์ที่กำหนด

en: Comment(bug-buddy.desktop): Report a bug in GNOME-based applications
th: รายงานบักในโปรแกรมของ GNOME

en: Comment(cache.desktop): Configure web cache settings
th: ปรับแต่งการตั้งค่าระบบแคช

en: Comment(childpanelextension.desktop): Child panel extension.
th: ส่วนขยายพาเนลลูก

en: Comment(clockapplet.desktop): An analog and digital clock
th: นาฬิกาแบบเข็มและแบบตัวเลข

en: Comment(colors.desktop): Color settings
th: ตั้งค่าสี

en: Comment(componentchooser.desktop): Choose the default components for various services
th: เลือกคอมโพเน็นต์ปริยายสำหรับบริการทั่วไป

en: Comment(cookies.desktop): Configure the way cookies work
th: ปรับแต่งการตั้งค่าระบบแคช

en: Comment(crypto.desktop): Configure SSL, manage certificates, and other cryptography settings
th: ปรับแต่ง SSL, จัดการใบรับรอง และตั้งการการเข้ารหัสอื่น ๆ

en: Comment(default-applications.desktop): Select your default applications
th: เลือกโปรแกรมที่จะถูกใช้โดยปรกติ

en: Comment(desktop.desktop): A button that gives quick access to the desktop when pressed
th: ปุ่มที่กดแล้วจะแสดงพื้นที่หน้าจออย่างรวดเร็ว

en: Comment(desktop.desktop): You can configure how many virtual desktops there are.
th: คุณสามารถปรับแต่งจำนวนของพื้นที่ทำงานเสมือนได้ที่นี่

en: Comment(desktopbehavior.desktop): You can configure how the desktop behaves here
th: คุณสามารถปรับแต่งพฤติกรรมของพื้นที่ทำงานได้ที่นี่

en: Comment(desktoppath.desktop): Change the location important files are stored
th: เปลี่ยนตำแหน่งที่เก็บแฟ้มที่สำคัญ

en: Comment(devices.desktop): Attached devices information
th: ข้อมูลอุปกรณ์ที่เชื่อมต่ออยู่

en: Comment(display-properties.desktop): Change screen resolution
th: เปลี่ยนความละเอียดของจอ

en: Comment(display.desktop): Display Settings
th: ตั้งค่าการแสดงผล

en: Comment(dma.desktop): DMA information
th: ข้อมูล DMA

en: Comment(dockbarextension.desktop): Dock application bar extension.
th: ส่วนขยายเพิ่มเติมพาเนล แถบพักแอพพลิเคชัน

en: Comment(ebrowsing.desktop): Configure enhanced browsing
th: ปรับแต่งการเรียกดูเว็บเพจขั้นก้าวหน้า

en: Comment(eog.desktop): View different types of images
th: ดูรูปชนิดต่างๆ

en: Comment(epiphany.desktop): Browse the web
th: ใช้งานเว็บบราวเซอร์ Epiphany

en: Comment(evince.desktop): View multipage documents
th: ดูเอกสารแบบหลายหน้า

en: Comment(evolution.desktop): The Evolution PIM and Email Client
th: Evolution: ไคลเอนต์อีเมลและการจัดการข้อมูลส่วนบุคคล

en: Comment(exec.desktop): A launcher for programs not in the K Menu
th: ตัวเรียกใช้งานโปรแกรมที่ไม่ได้อยู่ใน K menu

en: Comment(favicons.desktop): Shortcut icon support
th: สนับสนุนไอคอนทางลัด

en: Comment(file-roller.desktop): Create and modify an archive
th: สร้างและแก้ไขแฟ้มจัดเก็บ

en: Comment(filebrowser.desktop): You can configure Konqueror's file manager mode here
th: คุณสามารถปรับแต่งโหมดของคอนเควอร์เรอร์ในการเป็นเครื่องมือจัดการแฟ้มได้ที่นี่

en: Comment(filetypes.desktop): Configure file associations
th: ปรับแต่งการเรียกใช้งานแฟ้ม

en: Comment(find.desktop): Menu for starting a file or web search
th: เมนูสำหรับเริ่มการค้นหาแฟ้ม หรือเว็บ

en: Comment(font-properties.desktop): Select fonts for the desktop
th: เลือกแบบอักษรสำหรับพื้นที่ทำงาน

en: Comment(fonts.desktop): Font settings
th: ตั้งค่าแบบอักษร

en: Comment(gcalctool.desktop): Perform calculations
th: คำนวณผล

en: Comment(gconf-editor.desktop): Directly edit your entire configuration database
th: แก้ไขฐานข้อมูลค่าตั้งของคุณโดยตรง

en: Comment(gdmflexiserver-xnest.desktop): Log in as another user inside a nested window
th: เข้าระบบในนามผู้ใช้อื่นในหน้าต่างซ้อน

en: Comment(gdmflexiserver.desktop): Log in as another user without logging out
th: เข้าระบบเป็นผู้ใช้อื่นโดยไม่ได้ออกจากระบบ

en: Comment(gdmphotosetup.desktop): Change the picture that will show in the GDM (login manager) face browser
th: เปลี่ยนรูปภาพที่จะใช้แสดงในหน้าต่างแสดงผู้ใช้ของ GDM (ตัวจัดการการเข้าระบบ)

en: Comment(gdmsetup.desktop): Configure the login screen (GNOME Display Manager)
th: ตั้งค่าหน้าจอเข้าระบบ (Gnome Display Manager)

en: Comment(gfloppy.desktop): Format Floppy Disks
th: ฟอร์แมตแผ่นฟลอปปี้

en: Comment(ggv.desktop): View PostScript files
th: ดูแฟ้มโพสต์สคริปต์

en: Comment(gnome-dictionary.desktop): Lookup words in an online dictionary
th: หาคำในพจนานุกรมออนไลน์

en: Comment(gnome-keyring-manager.desktop): Manage your keyrings
th: จัดการพวงกุญแจของคุณ

en: Comment(gnome-nettool.desktop): Network Information Tools
th: เครื่องมือตรวจสอบข้อมูลเครือข่าย

en: Comment(gnome-network-preferences.desktop): Set your network proxy preferences
th: ตั้งค่าพร็อกซีของเครือข่าย

en: Comment(gnome-power-preferences.desktop): Configure power management
th: ปรับแต่งการใช้พลังงาน

en: Comment(gnome-screensaver-preferences.desktop): Set your screensaver preferences
th: ปรับแต่งโปรแกรมรักษาหน้าจอของคุณ

en: Comment(gnome-screenshot.desktop): Take a screenshot of your desktop
th: จับภาพพื้นโต๊ะของคุณ

en: Comment(gnome-search-tool.desktop): Find files, folders, and documents on your computer
th: ค้นหาแฟ้ม โฟลเดอร์ หรือเอกสาร ในคอมพิวเตอร์เครื่องนี้

en: Comment(gnome-settings-mouse.desktop): Set your mouse preferences
th: ปรับแต่งค่าตั้งสำหรับเมาส์

en: Comment(gnome-settings-sound.desktop): Enable sound and associate sounds with events
th: ใช้เสียงสำหรับเหตุการณ์ต่าง ๆ

en: Comment(gnome-system-log.desktop): View the system log file
th: อ่านบันทึกปฏิบัติการของระบบ

en: Comment(gnome-system-monitor.desktop): View current processes and monitor system state
th: แสดงโพรเซสปัจจุบันและติดตามสถานะของระบบ

en: Comment(gnome-ui-properties.desktop): Customize the appearance of toolbars and menubars in applications
th: ปรับแต่งรูปโฉมแถบเครื่องมือและแถบเมนูในโปรแกรม

en: Comment(gnome-volume-properties.desktop): Configure management of removable drives and media
th: ตั้งค่าการจัดการไดรว์และสื่อถอดเสียบ

en: Comment(gnomemeeting.desktop): Talk to people over the Internet
th: คุยสายกับผู้อื่นผ่านอินเทอร์เน็ต

en: Comment(gthumb.desktop): View and organize your images
th: ดูและจัดการรูปภาพ

en: Comment(gtk-theme-selector.desktop): Select themes for various parts of the desktop
th: เลือกชุดตกแต่งสำหรับส่วนต่าง ๆ ของพื้นที่ทำงาน

en: Comment(gucharmap.desktop): Insert special characters into documents
th: แทรกอักขระพิเศษเข้าในเอกสาร

en: Comment(icons.desktop): Customize KDE Icons
th: กำหนดไอคอนของ KDE

en: Comment(interrupts.desktop): Interrupt information
th: ข้อมูลอินเตอร์รัพต์

en: Comment(ioports.desktop): IO-port information
th: ข้อมูลพอร์ตข้อมูลเข้า/ออก

en: Comment(ioslaveinfo.desktop): Information about the available protocols
th: ข้อมูลเกี่ยวกับโปรโตคอลที่มีอยู่

en: Comment(joystick.desktop): joystick - a kcontrol module to test joysticks
th: จอยสติก - โมดูลของศูนย์ควบคุม KDE สำหรับตรวจสอบจอยสติก

en: Comment(kamera.desktop): Configure Kamera
th: ปรับแต่งกล้อง

en: Comment(kasbarextension.desktop): An alternative taskbar panel applet.
th: แอพเพล็ตถาดหน้าต่างงานแบบอื่น

en: Comment(katehtmltools.desktop): Facilitated insertion of HTML tags
th: การแทรกแท็ก HTML ที่แสนสะดวก

en: Comment(kateopenheader.desktop): Opens the corresponding .h/[.cpp|.c] file
th: เปิดแฟ้มที่มีรูปแบบ .h/[.cpp|.c]

en: Comment(katepybrowse.desktop): A Python browser plugin for Kate
th: ปลั๊กอินบราวเซอร์ไพธอนสำหรับ Kate

en: Comment(katetextfilter.desktop): Easy text filtering
th: การกรองข้อความง่ายๆ

en: Comment(katexmltools.desktop): Lists XML elements, attributes, attribute values and entities allowed by DTD
th: รายการอีลีเมนต์ XML, แอตทริบิวต์, ค่าแอตทริบิวต์ และเอนติตี ซึ่งอนุญาตโดย DTD

en: Comment(kaudiocreator.desktop): Frontend for audio file creation
th: ฟรอนต์เอนด์สำหรับการสร้างแฟ้มเสียง

en: Comment(kbstateapplet.desktop): Panel applet that shows the state of the modifier keys
th: ถาดแอพเพล็ตสำหรับแสดงสถานะของปุ่มพิมพ์ร่วม

en: Comment(kcm_kdnssd.desktop): Configure service discovery
th: ปรับแต่งการค้นพบบริการ

en: Comment(kcm_useraccount.desktop): User information such as password, name and email
th: ข้อมูลของผู้ใช้ เช่น รหัสผ่าน, ชื่อ และอีเมล์

en: Comment(kcmaccess.desktop): Improve accessibility for disabled persons
th: ปรับค่าความง่ายในการใช้งาน สำหรับผู้ด้อยความสามารถ

en: Comment(kcmcgi.desktop): Configure the CGI KIO slave
th: ปรับแต่ง CGI KIO slave

en: Comment(kcmcss.desktop): Configure the stylesheets used to render web pages
th: ปรับแต่งสไตล์ชีตที่ใช้ในการแสดงผล HTML

en: Comment(kcmdf.desktop): Shows the disk usage of the mounted devices
th: แสดงการใช้พื้นทีี่ของดิสก์ที่เมานท์ใช้งานอยู่

en: Comment(kcmfontinst.desktop): Install & preview fonts
th: ติดตั้งและแสดงตัวอย่างแบบอักษร

en: Comment(kcmhistory.desktop): Configure the history sidebar
th: ปรับแต่งแถบประวัติการใช้ด้านข้าง

en: Comment(kcmkded.desktop): System Services Configuration
th: ปรับแต่งบริการของระบบ

en: Comment(kcmlaunch.desktop): Choose application-launch feedback style
th: เลือกลักษณะของแอพพลิเคชันตอบสนองเรียกทำงานด่วน

en: Comment(kcmnotify.desktop): System Notification Configuration
th: ปรับแต่งการแจ้งเตือนของระบบ

en: Comment(kcmperformance.desktop): Configure settings that can improve KDE performance
th: ปรับแต่งตั้งค่าที่จะช่วยปรับประสิทธิภาพของ KDE

en: Comment(kcmsmserver.desktop): Configure the session manager and logout settings
th: ปรับแต่งการทำงานของเครื่องมือจัดการเซสชันและการล็อกเอาต์

en: Comment(kcmtaskbar.desktop): Configure the panel taskbar
th: ปรับแต่งถาดหน้าต่างงานของพาเนล

en: Comment(kcmusb.desktop): View the USB devices attached to this computer
th: แสดงอุปกรณ์ USB ที่เชื่อมต่ออยู่กับคอมพิวเตอร์เครื่องนี้

en: Comment(kdictapplet.desktop): Lookup phrases in a dictionary
th: ค้นหาวลีในพจนานุกรม

en: Comment(kdm.desktop): Configure the login manager (KDM)
th: ปรับแต่งเครื่องมือจัดการการล็อกอิน (KDM)

en: Comment(keybinding.desktop): Assign shortcut keys to commands
th: ตั้งปุ่มลัดสำหรับเรียกใช้คำสั่งต่างๆ

en: Comment(keyboard.desktop): Keyboard settings
th: ตั้งค่าทั่วไปของแป้นพิมพ์

en: Comment(keyboard.desktop): Set your keyboard preferences
th: ตั้งค่าสำหรับแป้นพิมพ์

en: Comment(keyboard_layout.desktop): Keyboard Layout
th: จัดวางแป้นพิมพ์

en: Comment(keys.desktop): Configuration of keybindings
th: ปรับแต่งปุ่มพิมพ์ลัด

en: Comment(khelpcenter.desktop): The KDE Help Center
th: ศูนย์ช่วยเหลือของ KDE

en: Comment(khotkeys.desktop): Configure Hotkey settings
th: ตั้งค่าปุ่มลัด

en: Comment(khtml_behavior.desktop): Configure the browser behavior
th: ปรับแต่งพฤติกรมของบราวเซอร์

en: Comment(khtml_filter.desktop): Configure Konqueror AdBlocK filters
th: ปรับแต่งตัวกรอง AdBlocK ของคอนเควอร์เรอร์

en: Comment(khtml_fonts.desktop): Configure the fonts used on web pages
th: ปรับแต่งแบบอักษรที่จะใช้กับหน้าเว็บ

en: Comment(khtml_java_js.desktop): Configure the behavior of Java and JavaScript
th: ปรับแต่งพฤติกรรมของจาวาและจาวาสคริปต์

en: Comment(khtml_plugins.desktop): Configure the browser plugins
th: ปรับแต่งปลั้กอินของบราวเซอร์

en: Comment(kinetd.desktop): An Internet daemon that starts network services on demand
th: เดมอนอินเตอร์เน็ตซึ่งจะเริ่มทำงานบริการเครือข่ายเมื่อมีความต้องการ

en: Comment(kinetd_krfb.desktop): A daemon that allows you to share your desktop
th: เดมอนอนุญาตให้คุณแบ่งการใช้งานพื้นที่ทำงานร่วมกัน

en: Comment(klipper.desktop): A cut & paste history utility
th: โปรแกรมอรรถประโยชน์สำหรับดูประวัติการตัดและวาง

en: Comment(kmanpart.desktop): Embeddable Troff Viewer
th: โปรแกรมดู Troff ที่สามารถฝังตัวได้

en: Comment(kmenu.desktop): Applications and common actions
th: แอพพลิเคชั่น และการกระทำทั่วๆไป

en: Comment(kmousetool.desktop): Clicks the mouse for you, reducing the effects of RSI
th: คลิ้กเม้าส์สำหรับคุณเพื่อลดความเสียงต่อการเป็นโรค RSI

en: Comment(kolourpicker.desktop): Pick colors from anywhere and get their values
th: เลือกสีจากที่ใด ๆ และรับค่าของมัน

en: Comment(konquerormenu.desktop): Menu for accessing the Konqueror profiles
th: เมนูสำหรับเข้าใช้โพรไฟล์ของคอนเควอร์เรอร์วดเร็ว

en: Comment(konqy_preloader.desktop): Reduces Konqueror startup time
th: ลดเวลาที่ใช้เริ่มทำงานของคอนเควอร์เรอร์

en: Comment(konsolemenu.desktop): Menu for starting a terminal emulator with a session or bookmark
th: เมนูสำหรับเริ่มโปรแกรมจำลองเทอร์มินอล พร้อมกับวาระ หรือที่คั่นหน้า

en: Comment(korganizer.desktop): Calendar and Scheduling Program
th: โปรแกรมจัดการปฏิทินและตารางการนัดหมาย

en: Comment(krandrtray.desktop): Resize and rotate X screens.
th: ปรับแต่งการแสดงผลของ X

en: Comment(ksplashdefault.desktop): KSplash Plugin
th: ปลั๊กอิน KSplash

en: Comment(ksplashredmond.desktop): KSplash Plugin
th: ปลั๊กอิน KSplash

en: Comment(ksplashstandard.desktop): KSplash Plugin
th: ปลั๊กอิน KSplash

en: Comment(ksplashthememgr.desktop): Manager for Splash Screen Themes
th: เครื่องมือจัดการชุดตกแต่งของหน้าจอเริ่มการทำงาน

en: Comment(ksysguardapplet.desktop): An advanced system monitor which swallows KDE system guard displays
th: ตัวเฝ้าตรวจสอบระบบขั้นก้าวหน้า ซึ่งกลืนหน้าจอของตัวป้องกันระบบ KDE

en: Comment(ktexteditor_kttsd.desktop): Adds a menu entry for speaking the text
th: เพิ่มรายการเมนูสำหรับอ่านข้อความเป็นเสียง

en: Comment(kthememanager.desktop): Manage global KDE visual themes
th: จัดการชุดตกแต่งของ KDE

en: Comment(kudesigner.desktop): Report Designer
th: ตัวออกแบบรายงาน

en: Comment(kwindecoration.desktop): Configure the look and feel of window titles
th: ปรับแต่งลักษณะที่มองเห็นและรู้สึกของแถบหัวเรื่องหน้าต่าง

en: Comment(kwinoptions.desktop): Configure the window behavior
th: ปรับแต่งพฤติกรมของหน้าต่าง

en: Comment(kwinrules.desktop): Configure settings specifically for a window
th: ปรับแต่งค่าต่างๆ ที่เกี่ยวกับหน้าต่างโดยเฉพาะ

en: Comment(kwrited.desktop): Watch for messages from local users sent with write(1) or wall(1)
th: เฝ้าดูข้อความจากผู้ใช้ท้องถิ่นที่ถูกส่งมาด้วย write(1) หรือ wall(1)

en: Comment(lanbrowser.desktop): Setup lisa, reslisa and the ioslaves
th: ตั้งค่า lisa, reslisa และ ioslaves

en: Comment(language.desktop): Language, numeric, and time settings for your particular region
th: รูปแบบภาษา, ตัวเลข และพื้นที่เวลาสำหรับพื้นที่ที่คุณอยู่

en: Comment(lockout.desktop): Adds buttons for locking screen and session logout
th: เพิ่มปุ่มสำหรับล็อคหน้าจอและล็อกเอาท์ออกจากวาระที่กำลังใช้งานอยู่

en: Comment(media.desktop): Configure Storage Media
th: ตั้งค่าสื่อบันทึก

en: Comment(mediaapplet.desktop): Directly access your storage media
th: เข้าใช้งานสื่อที่เก็บข้อมูลของคุณโดยตรง

en: Comment(mediacontrol.desktop): Applet to control mediaplayers
th: แอพเพล็ตควบคุมโปรแกรมเล่นสื่อ

en: Comment(mediamanager.desktop): Keep track of media activities and allow to (un)mount (media:/)
th: จะคอยติดตามกิจกรรมของสื่อบันทึก และอนุญาตให้เมานท์หรือยกเลิกการเมานท์ (media:/)

en: Comment(medianotifier.desktop): A media plugged notifier
th: ตัวแจ้งเตือนการเสียบสื่อบันทึก

en: Comment(memory.desktop): Memory information
th: ข้อมูลหน่วยความจำ

en: Comment(minipagerapplet.desktop): Preview, manage and switch to multiple virtual desktops
th: ดูตัวอย่าง, จัดการและเปลี่ยนไปใช้พื้นที่ทำงานเสมือนอื่นๆ

en: Comment(mouse.desktop): Mouse settings
th: ตั้งค่าเม้าส์

en: Comment(naughtyapplet.desktop): Detect and end broken processes which consume too much CPU time
th: ตรวจจับและจบโปรเซสที่เสียหาย ซึ่งใช้เวลาของหน่วยประมวลผลมากเกินไป

en: Comment(nautilus-computer.desktop): View your computer storage
th: ดูแหล่งเก็บข้อมูลบนเครื่อง

en: Comment(nautilus-home.desktop): View your home folder in the Nautilus file manager
th: ดูโฟลเดอร์บ้านในตัวจัดการแฟ้ม Nautilus

en: Comment(nautilus-search.desktop): Find files, folders, and documents on your computer
th: ค้นหาแฟ้ม โฟลเดอร์ หรือเอกสาร ในคอมพิวเตอร์เครื่องนี้

en: Comment(netpref.desktop): Configure generic network preferences, like timeout values
th: ปรับแต่งค่าทั่วไปการระบบเครือข่าย เช่น ค่าการใช้เวลา เป็นต้น

en: Comment(network-scheme.desktop): View your network servers in the Nautilus file manager
th: ดูเซิร์ฟเวอร์เครือข่ายด้วยตัวจัดการแฟ้ม Nautilus

en: Comment(network.desktop): Configure network devices and connections
th: ตั้งค่าอุปกรณ์และการเชื่อมต่อระบบเครือข่าย

en: Comment(nic.desktop): Network interface information
th: ข้อมูลแผงวงจรเครือข่าย

en: Comment(opengl.desktop): OpenGL information
th: ข้อมูล OpenGL

en: Comment(panel.desktop): Configure the arrangement of the panel
th: ปรับแต่งการจัดวางถาดพาเนล

en: Comment(partitions.desktop): Partition information
th: ข้อมูลพาร์ติชัน

en: Comment(pci.desktop): PCI information
th: ข้อมูลอุปกรณ์ PCI

en: Comment(prefmenu.desktop): Control Center modules menu
th: เมนูของโมดูลของศูนย์ควบคุม

en: Comment(printers.desktop): Printing system configuration (printers, jobs, classes, ...)
th: ปรับแต่งระบบการพิมพ์ (เครื่องพิมพ์, งานพิมพ์, คลาส, ...)

en: Comment(printmenu.desktop): Menu for the print system
th: เมนูสำหรับระบบการพิมพ์

en: Comment(printmgr.desktop): Printing system configuration (printers, jobs, classes, ...)
th: ปรับแต่งระบบการพิมพ์ (เครื่องพิมพ์, งานพิมพ์, คลาส, ...)

en: Comment(privacy.desktop): Privacy - a kcontrol module to clean unwanted traces the user leaves on the system
th: ความเป็นส่วนตัว - โมดูลของศูนย์ควบคุม KDE ที่จะทำความสะอาดร่องรอยไม่พึงประสงค์ที่ผู้ใช้ปล่อยเอาไว้บนระบบ

en: Comment(processor.desktop): Processor information
th: ข้อมูลหน่วยประมวลผล

en: Comment(proxy.desktop): Configure the proxy servers used
th: ปรับแต่งเซิร์ฟเวอร์พร็อกซี

en: Comment(quicklauncher.desktop): Directly access your frequently used applications
th: เรียกใช้งานแอพพลิเคชั่นที่คุณใช้บ่อยๆ ได้โดยตรง

en: Comment(recentdocs.desktop): Menu of documents you have used recently
th: เมนูของเอกสารที่คุณเคยเรียกใช้มาแล้ว

en: Comment(remotemenu.desktop): Menu of network folders
th: เมนูของโฟลเดอร์บนเครือข่าย

en: Comment(rhythmbox.desktop): Play and organize your music collection
th: เล่นและจัดการกับเพลงของคุณ

en: Comment(runapplet.desktop): Launch single commands without a terminal window
th: เรียกใช้งานคำสั่งเดี่ยวๆ โดยไม่ต้องเข้าหน้าต่างเทอร์มินอล

en: Comment(screensaver.desktop): Screen Saver Settings
th: ตั้งค่าโปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Comment(scsi.desktop): SCSI information
th: ข้อมูลอุปกรณ์ SCSI

en: Comment(services.desktop): Configure which services will be run when the system starts
th: ตั้งค่าบริการระบบที่จะเปิดเมื่อเปิดเครื่อง

en: Comment(session-properties.desktop): Configure your sessions
th: ตั้งค่าสำหรับวาระของคุณ

en: Comment(shares.desktop): Configure which folders are available for your network neighborhood
th: กำหนดโฟลเดอร์ที่จะให้เครื่องเพื่อนบ้านในเครือข่ายใช้ร่วม

en: Comment(sidebarextension.desktop): Wrapper around Konqueror's navigation panel
th: หุ้มอยู่รอบๆ Navigation panel ของคอนเควอร์เรอร์

en: Comment(smbstatus.desktop): Samba status monitor
th: ตรวจสอบสถานะ Samba

en: Comment(sound-juicer.desktop): Extract music from your CDs
th: คัดลอกเพลงจากซีดี

en: Comment(sound.desktop): Sound information
th: ข้อมูลระบบเสียง

en: Comment(spellchecking.desktop): Configure the spell checker
th: ปรับแต่งเครื่องมือตรวจคำสะกด

en: Comment(style.desktop): Allows the manipulation of widget behavior and changing the Style for KDE
th: ให้จัดการพฤติกรรมของคอนโทรลและเปลี่ยนลักษณะของ KDE

en: Comment(suse-utility-xutils.directory): X Window Utilities
th: โปรแกรมอรรถประโยชน์ของ X

en: Comment(suse-utility.directory): Utilities
th: โปรแกรมอรรถประโยชน์

en: Comment(systemmenu.desktop): Menu of important system places
th: เมนูสำหรับที่สำคัญๆ ของระบบ

en: Comment(systemtrayapplet.desktop): The system tray panel applet
th: แอพเพล็ตถาดของระบบบนพาเนล

en: Comment(taskbarapplet.desktop): The default task bar for window management
th: แอพเพล็ตถาดงานโดยปริยายของพาเนลสำหรับการจัดการหน้าต่าง

en: Comment(taskbarextension.desktop): External taskbar panel extension
th: ส่วนขยายเพิ่มเติมแอพเพล็ตถาดงานภายนอก

en: Comment(time.desktop): Change system time, date, and timezone
th: ตั้งเวลา, วันที่, และเขตเวลาของระบบ

en: Comment(totem.desktop): Play movies and songs
th: เล่นภาพยนตร์และเพลง

en: Comment(twm.desktop): The Tab Window Manager
th: รูปแบบ Tab Window Manager

en: Comment(useragent.desktop): Configure the way Konqueror reports itself
th: ปรับแต่งการแสดงตัวของคอนเควอร์เรอร์

en: Comment(users.desktop): Add or remove users and groups
th: เพิ่มหรือลบบัญชีผู้ใช้และกลุ่มผู้ใช้

en: Comment(vino-preferences.desktop): Set your remote desktop access preferences
th: ปรับแต่งการเข้าถึงพื้นโต๊ะของคุณจากระยะไกล

en: Comment(window-properties.desktop): Set your window properties
th: ตั้งค่าระบบหน้าต่างของคุณ

en: Comment(windowlist.desktop): A menu that lists all open windows
th: เมนูที่แสดงรายการหน้าต่างที่เปิดอยู่ทั้งหมด

en: Comment(xscorch.desktop): A free Scorched Earth clone for UNIX and X
th: เกมแบบ Scorched Earth แจกฟรีสำหรับยูนิกซ์และ X

en: Comment(xserver.desktop): X-Server information
th: ข้อมูลเซิร์ฟเวอร์ X

en: GenericName(Home.desktop): Personal Files
th: ที่เก็บแฟ้มและเอกสารส่วนตัว หรืออื่น ๆ

en: GenericName(KCharSelect.desktop): Character Selector
th: เครื่องมือเลือกอักขระ

en: GenericName(KFloppy.desktop): Floppy Formatter
th: เครื่องมือฟอร์แมตแผ่นฟลอปปี้้

en: GenericName(KMail.desktop): Mail Client
th: ไคลเอนต์จดหมายอิเล็กทรอนิกส์

en: GenericName(KNode.desktop): News Reader
th: เครื่องมืออ่านข่าว

en: GenericName(KOrn.desktop): Mail Alert
th: แจ้งเตือนจดหมาย

en: GenericName(KThesaurus.desktop): Related Words
th: คำที่สัมพันธ์กัน

en: GenericName(Kjots.desktop): Note Taker
th: บันทึกช่วยจำ

en: GenericName(PySol.desktop): Card Game
th: เกมไพ่

en: GenericName(Trophy.desktop): Arcade Game
th: เกมอาเขต

en: GenericName(Xkill.desktop): Window Termination Tool
th: เครื่องมือบังคับปิดหน้าต่าง

en: GenericName(Xrefresh.desktop): Refresh Screen
th: ปรับปรุงหน้าจอ

en: GenericName(acroread.desktop): PDF Viewer
th: ตัวแสดงผล PDF

en: GenericName(alevt.desktop): VideoText Viewer
th: เครื่องมือแสดงวิดีโอข้อความ

en: GenericName(amarok.desktop): Audio Player
th: Аудио Плейер

en: GenericName(ark.desktop): Archiving Tool
th: เครื่องมือจัดการแฟ้มบีบอัด

en: GenericName(assistant4.desktop): Document Browser
th: เครื่องมือเลือกดูแฟ้มเอกสาร

en: GenericName(banshee.desktop): Music Player
th: ตัวเล่นเพลง

en: GenericName(blender.desktop): 3D Modeler/Renderer
th: วาดภาพ/ออกแบบโมเดล 3 มิติ

en: GenericName(bug-buddy.desktop): Bug Report Tool
th: เครื่องมือรายงานบัก

en: GenericName(cervisia.desktop): CVS Frontend
th: ฟร้อนต์เอนด์ CVS

en: GenericName(ddd.desktop): Data Display Debugger
th: เครื่องมือดีบักการแสดงข้อมูล

en: GenericName(designer3.desktop): Interface Designer
th: เครื่องมือออกแบบส่วนติดต่อผู้ใช้

en: GenericName(designer4.desktop): Interface Designer
th: เครื่องมือออกแบบส่วนติดต่อผู้ใช้

en: GenericName(eclipse.desktop): Eclipse IDE
th: เครื่องมือ IDE สำหรับจาวา

en: GenericName(emacs.desktop): Text Editor
th: เครื่องมือแก้ไขข้อความ

en: GenericName(epiphany.desktop): Web Browser
th: เว็บบราวเซอร์

en: GenericName(ethereal.desktop): Network Analyzer
th: เครื่องมือวิเคราะห์เครือข่าย

en: GenericName(evince.desktop): Document Viewer
th: อ่านเอกสาร

en: GenericName(freeciv.desktop): Strategy Game
th: เกมกลยุทธ์

en: GenericName(gdmsetup.desktop): Login Screen Setup
th: การตั้งค่าหน้าจอเข้าระบบ

en: GenericName(ghostview.desktop): PostScript Viewer
th: แสดงแฟ้มโพสต์สคริปต์

en: GenericName(gnome-about.desktop): Know more about GNOME
th: ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับ GNOME

en: GenericName(gnome-cd.desktop): Play audio CDs
th: เล่นซีดีเพลง

en: GenericName(gnome-sound-recorder.desktop): Record sound clips
th: บันทึก sound clips

en: GenericName(gnome-volume-control.desktop): Adjust the volume level
th: ปรับระดับเสียง

en: GenericName(gnomemeeting.desktop): Videoconferencing
th: การประชุมผ่านวีดิทัศน์

en: GenericName(gpdf.desktop): View PDF files
th: อ่านแฟ้ม PDF

en: GenericName(gucharmap.desktop): Character Map
th: ผังอักขระ

en: GenericName(gv.desktop): Postscript Viewer
th: ดูแฟ้มโพสต์สคริปต์

en: GenericName(gvim.desktop): Text Editor
th: เครื่องมือแก้ไขข้อความ

en: GenericName(gwenview.desktop): Image Viewer
th: เครื่องมือแสดงภาพ

en: GenericName(jumpnbump.desktop): Jump'n'Run
th: JumpnRun

en: GenericName(kaboodle.desktop): Media Player
th: เครื่องเล่นแฟ้มสื่อ

en: GenericName(kandy.desktop): Mobile Phone Tool
th: เครื่องมือสำหรับโทรศัพท์เคลื่อนที่

en: GenericName(karbon.desktop): Scalable Graphics
th: ภาพเวกเตอร์ปรับขนาดได้

en: GenericName(kate.desktop): Advanced Text Editor
th: โปรแกรมแก้ไขข้อความแบบขั้นสูง

en: GenericName(kbabel.desktop): Translation Tool
th: เครื่องมือแปลภาษา

en: GenericName(kbugbuster.desktop): KDE Bug Management
th: เครื่องมือจัดการบักสำหรับ KDE

en: GenericName(kcalc.desktop): Scientific Calculator
th: เครื่องคิดเลขแบบวิทยาศาสตร์

en: GenericName(kchart.desktop): Chart
th: แผนภูมิ

en: GenericName(kcolorchooser.desktop): Color Chooser
th: เครื่องมือเลือกสีของ KDE

en: GenericName(kcoloredit.desktop): Color Palette Editor
th: เครื่องมือแก้ไขจานสีของ KDE

en: GenericName(kcron.desktop): Task Scheduler
th: ตารางงาน

en: GenericName(kdat.desktop): Tape Backup Tool
th: เครื่องมือเทปสำรองข้อมูล

en: GenericName(kdeprintfax.desktop): Fax Utility
th: เครื่องมือโทรสาร

en: GenericName(kdf.desktop): View Disk Usage
th: แสดงการใช้พื้นที่ดิสก์

en: GenericName(kdict.desktop): Online Dictionary
th: พจนานุกรมแบบออนไลน์

en: GenericName(kdvi.desktop): DVI Viewer
th: ตัวแสดงผล DVI

en: GenericName(kfax.desktop): Fax Viewer
th: เครื่องมือแสดงโทรสารของ KDE

en: GenericName(kfaxview.desktop): Fax Viewer
th: เครื่องมือแสดงโทรสารของ KDE

en: GenericName(kfontview.desktop): Font Viewer
th: โปรแกรมดูแบบอักษร

en: GenericName(kformula.desktop): Formula Editor
th: เครื่องมือแก้ไขสูตรคณิตศาสตร์

en: GenericName(kghostview.desktop): PS/PDF Viewer
th: เครื่องมือแสดงแฟ้มโพสต์สคริปต์ PS/PDF

en: GenericName(khexedit.desktop): Binary Editor
th: เครื่องมือแก้ไขเลขฐาน

en: GenericName(kiconedit.desktop): Icon Editor
th: เครื่องมือแก้ไขไอคอน

en: GenericName(kinfocenter.desktop): Info Center
th: ศูนย์ข้อมูล

en: GenericName(kjobviewer.desktop): Print Jobs
th: งานพิมพ์

en: GenericName(kjumpingcube.desktop): Tactical Game
th: เกมวางแผน

en: GenericName(klickety.desktop): Board Game
th: เกมกระดาน

en: GenericName(klines.desktop): Tactical Game
th: เกมวางแผน

en: GenericName(klipper.desktop): Clipboard Tool
th: เครื่องมือคลิปบอร์ด

en: GenericName(kmag.desktop): Screen Magnifier
th: แว่นขยายหน้าจอ

en: GenericName(kmid.desktop): Midi/Karaoke Player
th: โปรแกรมเล่นแฟ้มมิดี้

en: GenericName(kmix.desktop): Sound Mixer
th: ปรับแต่งผสมเสียง

en: GenericName(kmousetool.desktop): Automatic Mouse Click
th: คลิ้กเม้าส์อัตโนมัติ

en: GenericName(kmouth.desktop): Speech Synthesizer Frontend
th: ฟร้อนต์เอนด์สำหรับเครื่องสังเคราะห์คำพูด

en: GenericName(knetattach.desktop): Network Folder Wizard
th: โปรแกรมวิซาร์ดสำหรับโฟลเดอร์เครือข่าย

en: GenericName(knewsticker-standalone.desktop): News Ticker
th: ตั๋วข่าว

en: GenericName(knotes.desktop): Popup Notes
th: บันทึกช่วยจำแบบป๊อพอัพ

en: GenericName(kolourpaint.desktop): Paint Program
th: โปรแกรมวาดภาพธรรมดาๆ

en: GenericName(kompare.desktop): Diff/Patch Frontend
th: ฟรอนต์เอนด์ของ Diff/Patch

en: GenericName(konqbrowser.desktop): Web Browser
th: เว็บบราวเซอร์

en: GenericName(konsole-script.desktop): Terminal Program
th: โปรแกรมเทอร์มินอล

en: GenericName(konsole.desktop): Terminal Program
th: แอพพลิเคชันเทอร์มินอล

en: GenericName(kooka.desktop): Scan & OCR Program
th: โปรแกรมสแกนภาพและ OCR

en: GenericName(koshell.desktop): Office Suite
th: โปรแกรมชุดสำนักงาน

en: GenericName(kpackage.desktop): Package Manager
th: เครื่องมือจัดการแพ็คเกจ

en: GenericName(kpager.desktop): Desktop Pager
th: เรียกพื้นที่ทำงานด่วน

en: GenericName(kpdf.desktop): PDF Viewer
th: ตัวแสดงผล PDF

en: GenericName(kpilot.desktop): PalmPilot Tool
th: เครื่องมือของเครื่องปาล์มไพล็อต

en: GenericName(kpresenter.desktop): Slide Presentations
th: การนำเสนอภาพนิ่ง

en: GenericName(krandrtray.desktop): Screen Resize & Rotate
th: ปรับขนาดและหมุนหน้าจอ

en: GenericName(krita.desktop): Image Manipulation Program
th: โปรแกรมตกแต่งรูปภาพ

en: GenericName(kruler.desktop): Screen Ruler
th: ไม้บรรทัดสำหรับจอภาพ

en: GenericName(krusader.desktop): File Manager
th: เครื่องมือจัดการแฟ้ม

en: GenericName(krusader_root-mode.desktop): File Manager
th: เครื่องมือจัดการแฟ้ม

en: GenericName(ksame.desktop): Board Game
th: เกมกระดาน

en: GenericName(ksayit.desktop): Text-to-Speech Frontend
th: ฟร้อนเอนด์แปลงข้อความเป็นคำพูด

en: GenericName(kscd.desktop): CD Player
th: โปรแกรมเล่นซีดี

en: GenericName(ksirc.desktop): IRC Client
th: ไคลเอนต์ IRC

en: GenericName(ksnapshot.desktop): Screen Capture Program
th: โปรแกรมจับภาพหน้าจอ

en: GenericName(kspread.desktop): Spreadsheets
th: กระดาษคำนวณ

en: GenericName(ksysguard.desktop): Performance Monitor
th: สอดส่องประสิทธิภาพการทำงานของระบบ

en: GenericName(ktip.desktop): Useful Tips
th: เคล็ดลับมีประโยชน์

en: GenericName(ktuberling.desktop): Game for Children
th: เกมสำหรับเด็ก

en: GenericName(kugar.desktop): Report Generator
th: เครื่องมือสร้างรายงาน

en: GenericName(kuickshow.desktop): Image Viewer
th: เครื่องมือแสดงภาพ

en: GenericName(kuser.desktop): User Manager
th: เครื่องมือจัดการบัญชีผู้ใช้

en: GenericName(kview.desktop): Image Viewer
th: เครื่องมือแสดงภาพ

en: GenericName(kwikdisk.desktop): Removable Media Utility
th: เครื่องมือจัดการสื่อที่ถอดได้

en: GenericName(kwin4.desktop): Strategy Game
th: เกมกลยุทธ์

en: GenericName(kword.desktop): Word Processing
th: โปรแกรมประมวลผลคำ

en: GenericName(kwrite.desktop): Text Editor
th: เครื่องมือแก้ไขข้อความ

en: GenericName(lincity.desktop): Strategy Game
th: เกมกลยุทธ์

en: GenericName(linguist.desktop): Translation Tool
th: เครื่องมือแปลภาษา

en: GenericName(linguist4.desktop): Translation Tool
th: เครื่องมือแปลภาษา

en: GenericName(lskat.desktop): Card Game
th: เกมไพ่

en: GenericName(lyx.desktop): Word Processor
th: โปรแกรมประมวลผลคำ

en: GenericName(methane.desktop): Arcade Game
th: เกมอาเขต

en: GenericName(mined.desktop): Text Editor
th: เครื่องมือแก้ไขข้อความ

en: GenericName(motv.desktop): Watch TV!
th: ดูทีวี !

en: GenericName(mutt.desktop): Mail Client
th: ไคลเอนต์จดหมายอิเล็กทรอนิกส์

en: GenericName(noatun.desktop): Media Player
th: เครื่องเล่นแฟ้มสื่อ

en: GenericName(opera.desktop): Web Browser
th: เว็บบราวเซอร์

en: GenericName(penguin-command.desktop): Arcade Game
th: เกมอาเขต

en: GenericName(pine.desktop): Mail Client
th: ไคลเอนต์จดหมายอิเล็กทรอนิกส์

en: GenericName(ppracer.desktop): Racing Game
th: เกมแข่งขันความเร็ว

en: GenericName(reclevel.desktop): Monitor the recording input volume
th: หน้าปัดระดับเสียงของสัญญาณขาเข้าที่กำลังบันทึก

en: GenericName(rhythmbox.desktop): Music Player
th: ตัวเล่นเพลง

en: GenericName(rxvt.desktop): ouR eXtended Virtual Terminal
th: เทอร์มินอลเสมือนที่เพิ่มความสามารถของเรา

en: GenericName(scribus.desktop): Page Layout
th: เดสก์ทอปพับลิชชิง

en: GenericName(skencil.desktop): Vector-based Drawing Program
th: โปรแกรมวาดภาพแบบเวกเตอร์

en: GenericName(sound-juicer.desktop): CD Extractor
th: โปรแกรมคัดลอกเพลงจากซีดี

en: GenericName(tgif.desktop): Drawing Program
th: โปรแกรมวาดภาพ

en: GenericName(vumeter.desktop): Monitor the sound output volume
th: หน้าปัดระดับสัญญาณเสียงขาออก

en: GenericName(xawtv.desktop): Watch TV!
th: ดูทีวี !

en: GenericName(xboard.desktop): Chess Game
th: เกมหมากรุก

en: GenericName(xcalc.desktop): Calculator
th: เครื่องคิดเลข

en: GenericName(xclipboard.desktop): Clipboard Viewer
th: ตัวแสดงเนื้อหาคลิปบอร์ด

en: GenericName(xemacs.desktop): Text Editor
th: เครื่องมือแก้ไขข้อความ

en: GenericName(xload.desktop): Monitors System Load
th: ตรวจสอบโหลดของระบบ

en: GenericName(xmag.desktop): Desktop Magnifier
th: แว่นขยายพื้นที่ทำงาน

en: GenericName(xmms.desktop): Multimedia Player
th: เครื่องมือเล่นแฟ้มสื่อ

en: GenericName(xosview.desktop): System Monitor
th: สอดส่องการทำงานของระบบ

en: GenericName(xpdf.desktop): PDF Viewer
th: ตัวแสดงผล PDF

en: GenericName(xpinguin.desktop): Linux Mascot
th: สัญลักษณ์ของระบบลินุกซ์

en: GenericName(xterm.desktop): Terminal Program
th: แอพพลิเคชันเทอร์มินอล

en: GenericName(xv.desktop): Picture Viewer
th: เครื่องมือแสดงภาพ

en: Name(Help.desktop): Help
th: ระบบช่วยเหลือ

en: Name(Home.desktop): Home
th: พื้นที่ส่วนตัว

en: Name(KBanner.desktop): Banner
th: แบนเนอร์

en: Name(KBanner.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KBlankscreen.desktop): Blank Screen
th: หน้าจอว่าง

en: Name(KBlankscreen.desktop): Display in Root Window
th: แสดงในหน้าต่างหลัก

en: Name(KBlankscreen.desktop): Display in Specified Window
th: แสดงในหน้าต่างที่กำหนด

en: Name(KBlankscreen.desktop): Setup...
th: ตั้งค่า...

en: Name(KBlob.desktop): Blob
th: รอยเปื้อน

en: Name(KBlob.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KCharSelect.desktop): KCharSelect
th: เลือกอักขระ

en: Name(KClock.desktop): Clock
th: นาฬิกา

en: Name(KClock.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KEdit.desktop): KEdit
th: แก้ไขข้อความ

en: Name(KEuphoria.desktop): Euphoria (GL)
th: ยูโฟเรีย (GL)

en: Name(KEuphoria.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KFloppy.desktop): KFloppy
th: ฟอร์แมตฟลอปปี้

en: Name(KFlux.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KFountain.desktop): Particle Fountain (GL)
th: ละอองน้ำ (GL)

en: Name(KFountain.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KGravity.desktop): Gravity (GL)
th: แรงดึงดูด (GL)

en: Name(KGravity.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KLines-saver.desktop): Lines
th: เส้น

en: Name(KLines-saver.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KLorenz.desktop): Lorenz Attractor
th: สิ่งที่น่าดึงดูดของลอเรนซ์

en: Name(KLorenz.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KMail.desktop): KMail
th: จัดการจดหมาย - K

en: Name(KNode.desktop): KNode
th: อ่านข่าว - K

en: Name(KPendulum.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KPolygon.desktop): Polygons
th: รูปหลายเหลี่ยม

en: Name(KPolygon.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KRandom.desktop): Display in Root Window
th: แสดงในหน้าต่างหลัก

en: Name(KRandom.desktop): Display in Specified Window
th: แสดงในหน้าต่างที่กำหนด

en: Name(KRandom.desktop): Random
th: สุ่ม

en: Name(KRandom.desktop): Setup...
th: ตั้งค่า...

en: Name(KRotation.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KScience.desktop): Science
th: วิทยาศาสตร์

en: Name(KScience.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KSlideshow.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KSlideshow.desktop): Slide Show
th: แสดงภาพนิ่ง

en: Name(KSolarWinds.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KSolarWinds.desktop): Solar Winds (GL)
th: สายลมสุริยะ (GL)

en: Name(KSpace.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KSpace.desktop): Space (GL)
th: อวกาศ (GL)

en: Name(KSwarm.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KSwarm.desktop): Swarm
th: หนอนผึ้ง

en: Name(KThesaurus.desktop): KThesaurus
th: พจนานุกรมคำพ้อง K

en: Name(KVm.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(KVm.desktop): Virtual Machine
th: เครื่องจำลอง

en: Name(KWave.desktop): Bitmap Flag (GL)
th: ธงภาพบิตแมพ (GL)

en: Name(KWave.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(Kfind.desktop): Find Files/Folders
th: ค้นหาแฟ้ม/โฟลเดอร์

en: Name(Kjots.desktop): KJots
th: บันทึกช่วยจำ

en: Name(Network.desktop): Network Browsing
th: เรียกดูเครือข่ายท้องถิ่น

en: Name(PySol.desktop): PySol
th: เกมถอดไพ่ PySol

en: Name(acronym.desktop): Acronym Database
th: ฐานข้อมูล Acronym

en: Name(alltheweb.desktop): AllTheWeb fast
th: AllTheWeb หารวดเร็ว

en: Name(altavista.desktop): AltaVista
th: อัลต้าวิสต้า

en: Name(amarok.desktop): amaroK
th: амароК

en: Name(amarok_append.desktop): Add to amaroK Playlist
th: Илова кардан ба рӯйхати файлҳои амароК

en: Name(amarok_artsengine_plugin.desktop): aRts Engine
th: Муҳаррики aRts

en: Name(amarok_helixengine_plugin.desktop): Helix Engine
th: Муҳаррики Helix

en: Name(amarok_xine-engine.desktop): xine Engine
th: Муҳаррики xine

en: Name(anemone.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(anemotaxis.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(antinspect.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(antmaze.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(antspotlight.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(apollonian.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(apple2.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(applications.desktop): Applications
th: แอพพลิเคชัน KDE

en: Name(appsy.desktop): KDE App Search
th: ค้นหาแอพพลิเคชั่น KDE

en: Name(ark.desktop): Ark
th: อาร์ค

en: Name(ark_part.desktop): Archiver
th: อาร์ไคว์ฟเออร์

en: Name(arts.desktop): Sound System
th: ระบบเสียง

en: Name(artscontrol.desktop): aRts Control Tool
th: เครื่องมือควบคุม aRts

en: Name(atlantik.desktop): Atlantik
th: แอตแลนติค

en: Name(atlantikdesigner.desktop): Atlantik Designer
th: ออกแบบเกมแอตแลนติก

en: Name(atlantis.desktop): Atlantis (GL)
th: แอตแลนติส (GL)

en: Name(atlantis.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(attraction.desktop): Attraction
th: ดึงดูดใจ

en: Name(attraction.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(atunnel.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(audiocd.desktop): Audio CD Browser
th: บราวเซอร์ซีดีเพลง

en: Name(background.desktop): Background
th: พื้นหลัง

en: Name(background.desktop): Desktop Background
th: พื้นหลังพื้นโต๊ะ

en: Name(backports.desktop): Debian Backports Search
th: ค้นหา Debian Backports

en: Name(banshee.desktop): Banshee
th: ตัวเล่นเพลง Banshee

en: Name(barcode.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(bell.desktop): System Bell
th: ออดระบบ

en: Name(blaster.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(blender.desktop): Blender
th: เบลนเดอร์

en: Name(blinkbox.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(blitspin.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(blocktube.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(boing.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(bookmarks.desktop): Bookmarks Menu
th: ที่คั่นหน้า

en: Name(boot.desktop): Boot
th: การบูต

en: Name(bouboule.desktop): Bouboule
th: ฟอง

en: Name(bouboule.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(bouncingcow.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(boxed.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(boxfit.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(braid.desktop): Braid
th: ถักเกลียว

en: Name(braid.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(browser.desktop): Quick File Browser
th: โปรแกรมเรียกดูไฟล์อย่างรวดเร็ว

en: Name(bsod.desktop): BSOD
th: หน้าจอสีฟ้าแห่งความตาย

en: Name(bsod.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(bubble3d.desktop): Bubble 3D (GL)
th: ฟองแบบ 3 มิติ (GL)

en: Name(bubble3d.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(bubbles.desktop): Bubbles
th: ฟอง

en: Name(bubbles.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(bugft.desktop): KDE Bug Database Fulltext Search
th: ค้นหาฐานข้อมูลบัก KDE แบบครบถ้วน

en: Name(bugno.desktop): KDE Bug Database Bug Number Search
th: ค้นหาฐานข้อมูลบัก KDE แบบหมายเลข

en: Name(bumps.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(cache.desktop): Cache
th: แคช

en: Name(cage.desktop): Cage (GL)
th: กรง (GL)

en: Name(cage.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(call.desktop): QRZ.com Callsign Database
th: ฐานข้อมูล QRZ.com Callsign

en: Name(carousel.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(ccurve.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(cddb-slave.desktop): CD Database Server
th: เซิร์ฟเวอร์ฐานข้อมูล CD

en: Name(celtic.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(cervisia.desktop): Cervisia
th: เซอร์วิเซีย

en: Name(childpanelextension.desktop): Panel
th: พาเนล

en: Name(circuit.desktop): Circuit
th: ลายวงจร

en: Name(circuit.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(citeseer.desktop): CiteSeer: Scientific Literature Digital Library
th: CiteSeer: ห้องสมุดดิจิตอลของข้อเขียนทางวิทยาศาสตร์

en: Name(clockapplet.desktop): Clock
th: นาฬิกา

en: Name(cloudlife.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(colors.desktop): Colors
th: สี

en: Name(compass.desktop): Compass
th: เขาวงกต

en: Name(compass.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(componentchooser.desktop): Component Chooser
th: เครื่องมือเลือกคอมโพเน็นต์

en: Name(cookies.desktop): Cookies
th: คุกกี้

en: Name(coral.desktop): Coral
th: ปะการัง

en: Name(coral.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(crackberg.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(critical.desktop): Critical
th: วิกฤติ

en: Name(critical.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(crypto.desktop): Crypto
th: การเข้ารหัส

en: Name(crystal.desktop): Crystal
th: คริสตัล

en: Name(crystal.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(ctan_cat.desktop): CTAN Catalog
th: แคตตาล็อก CTAN

en: Name(cube21.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(cubenetic.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(cubestorm.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(cursorthumbnail.desktop): Cursor Files
th: แฟ้มเคอร์เซอร์

en: Name(cynosure.desktop): Cynosure
th: เป้าสายตา

en: Name(cynosure.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(dangerball.desktop): DangerBall
th: ลูกบอลอันตราย

en: Name(dangerball.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(dbug.desktop): Debian BTS Bug Search
th: ค้นหาบักของ Debian BTS

en: Name(de2en.desktop): dict.cc Translation: German to English
th: dict.cc แปลภาษาเยอรมันเป็นอังกฤษ

en: Name(de2fr.desktop): LEO - Translate Between German and French
th: LEO - แปลภาษาเยอรมัน<->ฝรั่งเศส

en: Name(deb.desktop): Debian Package Search
th: ค้นหาแพคเกจของ Debian

en: Name(decayscreen.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(deco.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(default-applications.desktop): Preferred Applications
th: โปรแกรมที่ชอบ

en: Name(deluxe.desktop): Deluxe
th: เดอลุกซ์

en: Name(deluxe.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(demon.desktop): Demon
th: เดมอน

en: Name(demon.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(designer3.desktop): Qt Designer
th: ออกแบบส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับ Qt

en: Name(desktop.desktop): Multiple Desktops
th: หลายพื้นที่ทำงาน

en: Name(desktop.desktop): Show Desktop
th: แสดงพื้นที่หน้าจอ

en: Name(desktopbehavior.desktop): Behavior
th: พฤติกรรม

en: Name(desktoppath.desktop): Paths
th: เส้นทาง

en: Name(devices.desktop): Devices
th: อุปกรณ์

en: Name(discrete.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(display-properties.desktop): Screen Resolution
th: ความละเอียดของจอ

en: Name(display.desktop): Display
th: การแสดงผล

en: Name(distort.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(djvuthumbnail.desktop): DjVu Files
th: แฟ้ม DjVu

en: Name(dma.desktop): DMA-Channels
th: ช่อง DMA

en: Name(dockbarextension.desktop): Dock Application Bar
th: แถบพักแอพพลิเคชัน

en: Name(doi.desktop): Digital Object Identifier
th: ตัวระบุวัตถุดิจิตอล

en: Name(drift.desktop): Drift
th: พัดพา

en: Name(drift.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(ebrowsing.desktop): Web Shortcuts
th: ทางลัดเว็บ

en: Name(eclipse.desktop): Eclipse
th: สุริยคราส

en: Name(en2de.desktop): dict.cc Translation: English to German
th: dict.cc แปลภาษาเยอรมันเป็นอังกฤษ

en: Name(en2es.desktop): WordReference.com Translation: English to Spanish
th: WordReference.com แปลภาษาอังกฤษเป็นสเปน

en: Name(en2fr.desktop): WordReference.com Translation: English to French
th: WordReference.com แปลภาษาอังกฤษเป็นฝรั่งเศส

en: Name(en2it.desktop): WordReference.com Translation: English to Italian
th: WordReference.com แปลภาษาอังกฤษเป็นอิตาเลี่ยน

en: Name(endgame.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(engine.desktop): Engine
th: เครื่องยนต์

en: Name(engine.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(epicycle.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(eruption.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(es2en.desktop): WordReference.com Translation: Spanish to English
th: WordReference.com แปลภาษาสเปนเป็นอังกฤษ

en: Name(euler2d.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(evolution.desktop): Evolution
th: Evolution

en: Name(exec.desktop): Non-KDE Application Launcher
th: ตัวเรียกใช้งานแอพพลิเคชันที่ไม่ใช่ของ KDE

en: Name(exrthumbnail.desktop): EXR Images
th: แฟ้มภาพ EXR

en: Name(extrusion.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(eyesapplet.desktop): Eyes
th: ดวงตา

en: Name(fadeplot.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(favicons.desktop): KDED Favicon Module
th: โมดูลไอคอนเว็บของ KDED

en: Name(feedster.desktop): Feedster
th: Feedster หาบล็อก

en: Name(fiberlamp.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(filebrowser.desktop): File Manager
th: เครื่องมือจัดการแฟ้ม

en: Name(filetypes.desktop): File Associations
th: กำหนดการใช้แฟ้ม

en: Name(find.desktop): Find
th: ค้นหา

en: Name(firefoxoncurrent.desktop): UADescription (Firefox 1.0 on current)
th: UADescription (ไฟร์ฟอกซ์ 1.0 บนระบบปัจจุบัน)

en: Name(fireworkx.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(flag.desktop): Flag
th: ธง

en: Name(flag.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(flame.desktop): Flame
th: เปลวไฟ

en: Name(flame.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(flipflop.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(flipscreen3d.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(fliptext.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(flow.desktop): Flow
th: สายน้ำ

en: Name(flow.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(fluidballs.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(flurry.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(flyingtoasters.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(foldoc.desktop): Free On-Line Dictionary of Computing
th: พจนานุกรมสำหรับวิทยาการคอมพิวเตอร์ แบบออนไลน์

en: Name(fontglide.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(fonts.desktop): Fonts
th: แบบอักษร

en: Name(fontthumbnail.desktop): Font Files
th: แฟ้มแบบอักษร

en: Name(forest.desktop): Forest
th: ป่าไม้

en: Name(forest.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(fr2de.desktop): LEO - Translate Between French and German
th: LEO - แปลภาษา ฝรั่งเศส <-> เยอรมัน

en: Name(fr2en.desktop): WordReference.com Translation: French to English
th: WordReference.com แปลภาษาฝรั่งเศสเป็นอังกฤษ

en: Name(froogle.desktop): Froogle
th: Froogle หาสินค้าผ่าน google

en: Name(fsd.desktop): FSF/UNESCO Free Software Directory
th: FSF/UNESCO ไดเร็คทอรีซอฟท์แวร์เสรี

en: Name(fuzzyflakes.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(galaxy.desktop): Galaxy
th: แกแล็กซี

en: Name(galaxy.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(gdmflexiserver-xnest.desktop): New Login in a Nested Window
th: การเข้าระบบใหม่ใน Nested Window

en: Name(gdmflexiserver.desktop): New Login
th: การเข้าระบบใหม่

en: Name(gdmphotosetup.desktop): Login Photo
th: รูปภาพเข้าระบบ

en: Name(gdmsetup.desktop): Login Screen Setup
th: การตั้งค่าหน้าจอเข้าระบบ

en: Name(gears.desktop): Gears (GL)
th: ฟันเฟือง (GL)

en: Name(gears.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(gfloppy.desktop): Floppy Formatter
th: ฟอร์แมตแผ่นฟลอปปี้

en: Name(gflux.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(ggv.desktop): PostScript Viewer
th: อ่านโพสต์สคริปต์

en: Name(ghostview.desktop): GhostView
th: อ่านแฟ้มโพสต์สคริปต์

en: Name(glblur.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(gleidescope.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(glforestfire.desktop): GLForestFire
th: ไฟป่า (GL)

en: Name(glforestfire.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(glhanoi.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(glknots.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(glmatrix.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(glplanet.desktop): GL Planet (GL)
th: ลูกโลก (GL)

en: Name(glplanet.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(glsnake.desktop): GLSnake
th: งู (GL)

en: Name(glsnake.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(gltext.desktop): GLText
th: ข้อความ (GL)

en: Name(gltext.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(gnome-about.desktop): About GNOME
th: เกี่ยวกับ GNOME

en: Name(gnome-cd.desktop): CD Player
th: เล่นซีดี

en: Name(gnome-dictionary.desktop): Dictionary
th: พจนานุกรม

en: Name(gnome-keyring-manager.desktop): Keyring Manager
th: จัดการพวงกุญแจ

en: Name(gnome-nettool.desktop): Network Tools
th: ตรวจสอบเครือข่าย

en: Name(gnome-passwd.desktop): Change Password
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Name(gnome-power-preferences.desktop): Power Management
th: การใช้พลังงาน

en: Name(gnome-screensaver-preferences.desktop): Screensaver
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Name(gnome-screenshot.desktop): Take Screenshot
th: บันทึกภาพหน้าจอ

en: Name(gnome-search-tool.desktop): Search for Files...
th: ค้นหาแฟ้ม...

en: Name(gnome-settings-mouse.desktop): Mouse
th: เมาส์

en: Name(gnome-settings-sound.desktop): Sound
th: เสียง

en: Name(gnome-sound-recorder.desktop): Sound Recorder
th: บันทึกเสียง

en: Name(gnome-system-log.desktop): System Log
th: บันทึกปฏิบัติการของระบบ

en: Name(gnome-ui-properties.desktop): Menus & Toolbars
th: เมนู & แถบเครื่องมือ

en: Name(gnome-volume-control.desktop): Volume Control
th: ควบคุมระดับเสียง

en: Name(gnome-volume-properties.desktop): Removable Drives and Media
th: ไดรว์และสื่อถอดเสียบ

en: Name(gnomemeeting.desktop): GnomeMeeting
th: GnomeMeeting

en: Name(google.desktop): Google
th: กูเกิ้ล

en: Name(google_advanced.desktop): Google Advanced Search
th: ค้นหาด้วยกูเกิ้ลแบบขั้นสูง

en: Name(google_groups.desktop): Google Groups
th: กลุ่มข่าวกูเกิ้ล

en: Name(google_images.desktop): Google Image Search
th: ค้นหาภาพด้วยกูเกิ้ล

en: Name(google_lucky.desktop): Google (I'm Feeling Lucky)
th: Google (ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย)

en: Name(google_movie.desktop): Google Movies
th: ค้นหาภาพยนตร์ด้วยกูเกิ้ล

en: Name(google_news.desktop): Google News
th: ข่าวจากกูเกิ้ล

en: Name(goop.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(gpdf.desktop): GNOME PDF Viewer
th: ตัวอ่าน PDF ของ GNOME

en: Name(gracenote.desktop): Gracenote
th: Gracenote ค้นหาดนตรี, วิดิโอ

en: Name(grav.desktop): Gravity
th: แรงโน้มถ่วง

en: Name(grav.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(grec.desktop): Great Dictionary of the Catalan Language (GRan Enciclopèdia  Catalana)
th: พจนานุกรมที่ยิ่งใหญ่ของภาษาคาตะลาน(GRan Enciclopรจdia  Catalana)

en: Name(greynetic.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(gsthumbnail.desktop): PostScript, PDF and DVI Files
th: แฟ้ม PDF, DVI และ โพสต์สคริปต์

en: Name(gthumb.desktop): gThumb Image Viewer
th: โปรแกรมดูภาพ gThumb

en: Name(gtk-theme-selector.desktop): Theme
th: ชุดตกแต่ง

en: Name(gvim.desktop): Vi IMproved
th: VI IMprove

en: Name(halftone.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(halo.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(helix.desktop): Helix
th: เฮลิกซ์

en: Name(helix.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(homedirnotify.desktop): KDED Home Base URL Notifier
th: ตัวแจ้งเตือน Home Base URL KDED

en: Name(hopalong.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(htmlthumbnail.desktop): HTML Files
th: แฟ้ม HTML

en: Name(hyperball.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(hypercube.desktop): Hypercube
th: กล่องไฮเปอร์

en: Name(hypercube.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(hyperdictionary_thesaurus.desktop): HyperDictionary.com Thesaurus
th: HyperDictionary.com อรรถาพิธาน

en: Name(hypertorus.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(icons.desktop): Icons
th: ไอคอน

en: Name(ie401onwinnt4.desktop): UADescription (IE 4.01 on Win 2000)
th: UADescription (IE 4.01 บน Win 2000)

en: Name(ie45onwinnt5.desktop): UADescription (IE 4.5 on Win 2000)
th: UADescription (IE 4.5 บน Win 2000)

en: Name(ie501onwinnt5.desktop): UADescription (IE 5.01 on Win 2000)
th: UADescription (IE 5.01 บน Win 2000)

en: Name(ie50onppc.desktop): UADescription (IE 5.0 on Mac PPC)
th: UADescription (IE 5.0 บน Mac PPC)

en: Name(ie55onwin98.desktop): UADescription (IE 5.5 on Win 98)
th: UADescription (IE 5.5 บน Win 98)

en: Name(ie55onwinnt5.desktop): UADescription (IE 5.5 on Win 2000)
th: UADescription (IE 5.5 บน Win 2000)

en: Name(ie60oncurrent.desktop): UADescription (IE 6.0 on current)
th: UADescription (IE 6.0 บนระบบปัจจุบัน)

en: Name(ie60onwinnt51.desktop): UADescription (IE 6.0 on Win XP)
th: UADescription (IE 6.0 บน Win XP)

en: Name(ifs.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(imagethumbnail.desktop): Images
th: แฟ้มภาพ

en: Name(imdb.desktop): Internet Movie Database
th: ฐานข้อมูลภาพยนตร์

en: Name(imsmap.desktop): Fractal Maps
th: แผนที่แฟรคทัล

en: Name(imsmap.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(installfont.desktop): Install
th: ติดตั้ง

en: Name(interaggregate.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(interference.desktop): Interference
th: ความยุ่งเหยิง

en: Name(interference.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(intermomentary.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(interrupts.desktop): Interrupts
th: อินเตอร์รัพต์

en: Name(ioports.desktop): IO-Ports
th: พอร์ตข้อมูลเข้า/ออก

en: Name(ioslaveinfo.desktop): Protocols
th: โปรโตคอล

en: Name(it2en.desktop): WordReference.com Translation: Italian to English
th: WordReference.com แปลภาษาอิตาเลียนเป็นอังกฤษ

en: Name(jeeves.desktop): Ask Jeeves
th: ถามจีฟส์

en: Name(jigglypuff.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(jigsaw.desktop): Jigsaw
th: จิ๊กซอว์

en: Name(jigsaw.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(joystick.desktop): Joystick
th: จอยสติก

en: Name(juggle.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(juggler3d.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(julia.desktop): Julia
th: จูเลีย

en: Name(julia.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(kaccess.desktop): KDE Accessibility Tool
th: เครื่องมือปรับแต่งการช่วยใารใช้ของงาน KDE

en: Name(kalarm.desktop): KAlarm
th: เตือนการนัดหมาย - K

en: Name(kaleidescope.desktop): Kaleidescope
th: ภาพลานตา

en: Name(kaleidescope.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(kamera.desktop): Digital Camera
th: กล้องดิจิตอล

en: Name(kappfinder.desktop): Menu Updating Tool
th: เครื่องมือปรับปรุงเมนู

en: Name(karbon.desktop): Karbon14
th: คาร์บอน14

en: Name(kasbarextension.desktop): KasBar
th: คาสบาร์

en: Name(kasteroids.desktop): KAsteroids
th: ยิงอุกาบาต - K

en: Name(katehtmltools.desktop): Kate HTML Tools
th: เครื่องมือ HTML ของ Kate

en: Name(katemodeline.desktop): Kate Modeline Plugin
th: ปลั๊กอินโหมดไลน์ของ Kate

en: Name(kateopenheader.desktop): Kate OpenHeader
th: เปิดส่วนหัวของ Kate

en: Name(katepybrowse.desktop): Kate Python Browser Plugin
th: ปลั๊กอินบราวเซอร์ไพธอนของ Kate

en: Name(katetextfilter.desktop): Kate TextFilter
th: ตัวกรองข้อความของ Kate

en: Name(katexmltools.desktop): Kate XML Completion
th: ปลั๊กอินทำ XML ให้สมบูรณ์ของ Kate

en: Name(katomic.desktop): KAtomic
th: อะตอมมิก - K

en: Name(kbattleship.desktop): KBattleship
th: เรือรบ - K

en: Name(kblackbox.desktop): KBlackBox
th: กล่องดำ - K

en: Name(kbstateapplet.desktop): Keyboard Status Applet
th: แอพเพล็ตสถานะแป้นพิมพ์

en: Name(kbugbuster.desktop): KBugBuster
th: บักบัสเตอร์

en: Name(kcalc.desktop): KCalc
th: เครื่องคิดเลข

en: Name(kchart.desktop): KChart
th: แผนภูมิ K

en: Name(kcm_kdnssd.desktop): Service Discovery
th: การค้นพบบริการ

en: Name(kcm_useraccount.desktop): Password & User Account
th: รหัสผ่านและบัญชีผู้ใช้

en: Name(kcmaccess.desktop): Accessibility
th: ความง่ายในการใช้งาน

en: Name(kcmcgi.desktop): CGI Scripts
th: สคริปต์ CGI

en: Name(kcmcss.desktop): Stylesheets
th: สไตล์ชีต

en: Name(kcmdf.desktop): Storage Devices
th: อุปกรณ์เก็บข้อมูล

en: Name(kcmfontinst.desktop): Font Installer
th: ติดตั้งแบบอักษร

en: Name(kcmhistory.desktop): History Sidebar
th: แถบประวัติการใช้ด้านข้าง

en: Name(kcmkded.desktop): Service Manager
th: บริหารบริการ

en: Name(kcmkicker.desktop): Configure the Panel
th: ปรับแต่งพาเนล

en: Name(kcmkrfb.desktop): Desktop Sharing
th: ใช้งานพื้นที่ทำงานร่วมกัน

en: Name(kcmlaunch.desktop): Launch Feedback
th: ตอบสนองเรียกทำงานด่วน

en: Name(kcmnotify.desktop): System Notifications
th: การแจ้งเตือนของระบบ

en: Name(kcmperformance.desktop): KDE Performance
th: ประสิทธิภาพ KDE

en: Name(kcmsmserver.desktop): Session Manager
th: จัดการเซสชัน

en: Name(kcmtaskbar.desktop): Taskbar
th: แถบหน้าต่างงาน

en: Name(kcmusb.desktop): USB Devices
th: อุปกรณ์ USB

en: Name(kcolorchooser.desktop): KColorChooser
th: เครื่องมือเลือกสี - K

en: Name(kcoloredit.desktop): KColorEdit
th: แก้ไขค่าสี - K

en: Name(kcron.desktop): KCron
th: ตารางงาน - K

en: Name(kdat.desktop): KDat
th: เทปสำรองข้อมูล - K

en: Name(kde.desktop): KDE API Documentation
th: เอกสารอธิบาย API บน KDE

en: Name(kde_websvn.desktop): KDE WebSVN
th: SVN บนเว็บของ KDE

en: Name(kdepasswd.desktop): Change Password
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Name(kdeprint_part.desktop): Print Management Tool
th: เครื่องมือจัดการงานพิมพ์

en: Name(kdeprintfax.desktop): KdeprintFax
th: จัดการงานพิมพ์

en: Name(kdesktopSetAsBackground.desktop): Centered
th: จัดกลาง

en: Name(kdesktopSetAsBackground.desktop): Tiled
th: ปูทั้งหน้าจอ

en: Name(kdf.desktop): KDiskFree
th: การใช้พื้นที่ดิสก์

en: Name(kdict.desktop): Dictionary
th: พจนานุกรม

en: Name(kdictapplet.desktop): Dictionary
th: พจนานุกรม

en: Name(kdm.desktop): Login Manager
th: บริหารการล็อกอิน

en: Name(keyboard.desktop): Keyboard
th: แป้นพิมพ์

en: Name(keyboard_layout.desktop): Keyboard Layout
th: จัดวางแป้นพิมพ์

en: Name(keys.desktop): Keyboard Shortcuts
th: ปุ่มพิมพ์ลัด

en: Name(kfax.desktop): KFax
th: โทรสาร - K

en: Name(kfifteenapplet.desktop): Fifteen Pieces
th: เกมสิบห้าชิ้น

en: Name(kfile_desktop.desktop): Desktop Entry Info
th: ข้อมูลรายการพื้นที่ทำงาน

en: Name(kfile_folder.desktop): Folder Info
th: ข้อมูลโฟลเดอร์

en: Name(kfile_font.desktop): Font Information
th: ข้อมูลแบบอักษร

en: Name(kfile_html.desktop): HTML Playlist Info
th: ข้อมูลรายการเล่น HTML

en: Name(kfile_m3u.desktop): M3U Playlist Info
th: ข้อมูลรายการเพลง M3U

en: Name(kfile_media.desktop): Medium Information
th: ข้อมูลของสื่อ

en: Name(kfile_mp3.desktop): MP3 Info
th: ข้อมูล MP3

en: Name(kfile_ogg.desktop): OGG Info
th: ข้อมูล OGG

en: Name(kfile_pdf.desktop): PDF Info
th: ข้อมูล PDF

en: Name(kfile_png.desktop): PNG Info
th: ข้อมูล PNG

en: Name(kfile_pnm.desktop): PNM Info
th: ข้อมูล PNM

en: Name(kfile_ps.desktop): PostScript Info
th: ข้อมูลโพสต์สคริปต์

en: Name(kfile_rgb.desktop): SGI Image (RGB)
th: ภาพ SGI (RGB)

en: Name(kfile_trash.desktop): Trash File Info
th: ข้อมูลแฟ้มถังขยะ

en: Name(kfile_trash_system.desktop): Trash File Info
th: ข้อมูลแฟ้มถังขยะ

en: Name(kfile_txt.desktop): Text File Info
th: ข้อมูลแฟ้มข้อความ

en: Name(kfile_wav.desktop): WAV Info
th: ข้อมูล WAV

en: Name(kfind.desktop): Find Files
th: ค้นหาแฟ้ม

en: Name(kfindpart.desktop): Find Part
th: ค้นหาบางส่วน

en: Name(kfontviewpart.desktop): Font Viewer
th: โปรแกรมดูแบบอักษร

en: Name(kformula.desktop): KFormula
th: สูตรคณิตศาสตร์ K

en: Name(kget.desktop): KGet
th: ดาวน์โหลด K

en: Name(kghostview.desktop): KGhostView
th: อ่านแฟ้มโพสต์สคริปต์ - K

en: Name(khelpcenter.desktop): KHelpCenter
th: ศูนย์ช่วยเหลือ K

en: Name(khexedit.desktop): KHexEdit
th: แก้ไขเลขฐาน

en: Name(khotkeys.desktop): Input Actions
th: การกระทำเพื่อใส่ข้อมูล

en: Name(khotkeys.desktop): KHotKeys
th: ปุ่มพิมพ์ลัดของ KDE

en: Name(khtml_behavior.desktop): Web Behavior
th: พฤติกรรมของเว็บ

en: Name(khtml_filter.desktop): AdBlocK Filters
th: ตัวกรองของ AdBlocK

en: Name(khtml_fonts.desktop): Fonts
th: แบบอักษร

en: Name(khtml_java_js.desktop): Java & JavaScript
th: จาวาและจาวาสคริปต์

en: Name(khtml_plugins.desktop): Plugins
th: ปลั้กอิน

en: Name(kiconedit.desktop): KIconEdit
th: แก้ไขไอคอน - K

en: Name(kinetd.desktop): KDE Internet Daemon
th: เดมอนอินเตอร์เน็ต KDE

en: Name(kinetd_krfb.desktop): KRfb Desktop Sharing
th: แบ่งการใช้งานพื้นที่ทำงานร่วมกัน

en: Name(kinfocenter.desktop): KInfoCenter
th: ศูนย์ข้อมูล K

en: Name(kivio.desktop): Kivio
th: แผนผังไดอะแกรม K

en: Name(klein.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(klipper.desktop): Klipper
th: คลิปเปอร์

en: Name(kmag.desktop): KMag
th: แว่นขยาย - K

en: Name(kmahjongg.desktop): KMahjongg
th: มาจง - K

en: Name(kmenu.desktop): K Menu
th: เมนู KDE

en: Name(kmenuedit.desktop): Menu Editor
th: แก้ไขเมนู

en: Name(kmid.desktop): KMid
th: มิดี้ - K

en: Name(kmines.desktop): KMines
th: กู้ระเบิด - K

en: Name(kmixctrl_restore.desktop): Restore Mixer Settings
th: เรียกคืนค่าที่ตั้งไว้ของมิกเซอร์

en: Name(kmousetool.desktop): KMouseTool
th: ปรับแต่งเม้าส์ K

en: Name(knewsticker-standalone.desktop): KNewsTicker
th: ตั๋วข่าว - K

en: Name(knewsticker.desktop): News Ticker
th: ตั๋วข่าว

en: Name(knotes.desktop): KNotes
th: บันทึกช่วยจำ

en: Name(kntsrcfilepropsdlg.desktop): KNewsticker Source File Properties Page
th: หน้าคุณสมบัติของแฟ้มต้นฉบับตั๋วข่าว - K

en: Name(kolourpicker.desktop): Color Picker
th: เครื่องมือเลือกสี

en: Name(kompare.desktop): Kompare
th: เปรียบเทียบ

en: Name(konq_aboutpage.desktop): About-Page for Konqueror
th: หน้าเกี่ยวกับคอนเควอร์เรอร์

en: Name(konq_detailedlistview.desktop): Detailed List View
th: มุมมองแบบรายละเอียด

en: Name(konq_iconview.desktop): Icon View
th: มุมมองแบบไอคอน

en: Name(konq_infolistview.desktop): Info List View
th: มุมมองแบบรายการข้อมูล

en: Name(konq_multicolumnview.desktop): MultiColumn View
th: มุมมองแบบหลายคอลัมน์

en: Name(konq_sidebartng.desktop): Navigation Panel
th: ถาดนำทาง

en: Name(konq_textview.desktop): Text View
th: มุมมองแบบข้อความ

en: Name(konq_treeview.desktop): Tree View
th: มุมมองแบบรายการต้นไม้

en: Name(konqbrowser.desktop): Konqueror
th: คอนเควอร์เรอร์

en: Name(konquerormenu.desktop): Konqueror Profiles
th: โพรไฟล์ของคอนเควอร์เรอร์

en: Name(konquerorsu.desktop): File Manager - Super User Mode
th: จัดการแฟ้ม - โหมดผู้ดูแลระบบ

en: Name(konqy_preloader.desktop): KDED Konqueror Preloader Module
th: โมดูลโหลดิ่มคอนเควอร์เรล่วงหน้าอร์ของ KDED

en: Name(konsole-script.desktop): Konsole
th: คอนโซล K

en: Name(konsole.desktop): Konsole
th: คอนโซล K

en: Name(konsolehere.desktop): Open Terminal Here
th: เปิดเทอร์มินอลที่นี่

en: Name(konsolemenu.desktop): Terminal Sessions
th: เซสชันของเทอร์มินอล

en: Name(konsolepart.desktop): Terminal Emulator
th: โปรแกรมจำลองเทอร์มินอล

en: Name(konsolesu.desktop): Terminal Program - Super User Mode
th: จัดการแฟ้ม - โหมดผู้ดูแลระบบ

en: Name(kopete_addbookmarks.desktop): Bookmarks
th: ที่คั่นหนังสือ

en: Name(kopete_addbookmarks_config.desktop): Bookmarks
th: ที่คั่นหนังสือ

en: Name(kopete_avdeviceconfig.desktop): Devices
th: อุปกรณ์

en: Name(kopete_history.desktop): History
th: ประวัติการใช้งาน

en: Name(kopete_history_config.desktop): History
th: ประวัติการใช้งาน

en: Name(koshell.desktop): KOffice Workspace
th: พื้นที่โปรแกรมชุดสำนักงาน

en: Name(kpackage.desktop): KPackage
th: จัดการแพ็คเกจ

en: Name(kpager.desktop): KPager
th: เรียกพื้นที่ทำงาน

en: Name(kpartsaver.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(kpersonalizer.desktop): Desktop Settings Wizard
th: ช่วยตั้งค่าพื้นที่ทำงาน

en: Name(kpfapplet.desktop): Public File Server
th: เซิร์ฟเวอร์เก็บแฟ้มสาธารณะ

en: Name(kpoker.desktop): KPoker
th: โป๊กเกอร์ - K

en: Name(kpresenter.desktop): KPresenter
th: การนำเสนอข้อมูล

en: Name(kregexpeditorgui.desktop): RegExp Editor Widget
th: คอนโทรลแก้ไข RegExp

en: Name(kreversi.desktop): KReversi
th: หมากหนีบ - K

en: Name(kruler.desktop): KRuler
th: ไม้บรรทัด - K

en: Name(ksame.desktop): SameGame
th: บอลที่คล้ายกัน - K

en: Name(kshisen.desktop): Shisen-Sho
th: ชิเซน-โช - K

en: Name(kshorturifilter.desktop): ShortURIFilter
th: ตัวกรองURIแบบสั้น

en: Name(ksnake.desktop): KSnakeRace
th: แข่งวิ่งงู - K

en: Name(ksnapshot.desktop): KSnapshot
th: จับภาพ - K

en: Name(ksplashredmond.desktop): KSplashRedmond
th: KSplash แบบเรดมอนด์

en: Name(ksplashstandard.desktop): KSplashStandard
th: KSplash แบบมาตรฐาน

en: Name(ksplashthememgr.desktop): Splash Screen
th: จอเริ่มการทำงาน

en: Name(kspread.desktop): KSpread
th: กระดาษคำนวณ K

en: Name(ksysguard.desktop): KSysGuard
th: ตรวจสอบและป้องกันระบบ

en: Name(ksysguardapplet.desktop): System Guard
th: ป้องกันระบบ

en: Name(ktexteditor_kttsd.desktop): KTextEditor KTTSD Plugin
th: ปลั๊กอิน KTTSD สำหรับ KTextEditor

en: Name(kthememanager.desktop): Theme Manager
th: เครื่องมือจัดการชุดตกแต่ง

en: Name(ktimemon.desktop): System Monitor
th: สอดส่องระบบ

en: Name(ktimer.desktop): KTimer
th: ตั้งเวลาทำงาน

en: Name(ktuberling.desktop): Potato Guy
th: นายมันฝรั่ง - K

en: Name(kudesigner.desktop): Kugar Designer
th: ออกแบบรายงาน K

en: Name(kugar.desktop): Kugar
th: คูการ์

en: Name(kuick_plugin.desktop): Kuick Copy and Move
th: คัดลอกและย้ายอย่างรวดเร็ว

en: Name(kuickshow.desktop): Kuickshow
th: ดูภาพด่วน - K

en: Name(kumppa.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(kuriikwsfilter.desktop): InternetKeywordsFilter
th: ตัวกรองคำค้นหาบนอินเตอร์เน็ต

en: Name(kurisearchfilter.desktop): SearchKeywordsFilter
th: ตัวกรองคำค้นหา

en: Name(kuser.desktop): KUser
th: จัดการบัญชีผู้ใช้ - K

en: Name(kview.desktop): KView
th: ดูภาพ - K

en: Name(kviewgeneralconfig.desktop): Application
th: แอพพลิเคชัน

en: Name(kweatherservice.desktop): KWeatherService
th: รายงานอากาศ K

en: Name(kwikdisk.desktop): KwikDisk
th: เรียกใช้ดิสก์ด่วน

en: Name(kwin4.desktop): KWin4
th: เรียงหมาก 4 - K

en: Name(kwindecoration.desktop): Window Decorations
th: ตกแต่งหน้าต่าง

en: Name(kwinoptions.desktop): Window Behavior
th: พฤติกรรมของหน้าต่าง

en: Name(kwinrules.desktop): Window-Specific Settings
th: ตั้งค่าเกี่ยวกับหน้าต่างโดยเฉพาะ

en: Name(kword.desktop): KWord
th: เอกสารข้อความ K

en: Name(kwrited.desktop): KDE Write Daemon
th: เดมอน Write ของ KDE

en: Name(kwwapplet.desktop): World Wide Watch
th: ดูเวลาทั่วโลก

en: Name(kxkb.desktop): Keyboard Map Tool
th: เครื่องมือจัดตารางปุ่มพิมพ์

en: Name(lament.desktop): Lament (GL)
th: น่าเศร้าใจ (GL)

en: Name(lament.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(lanbrowser.desktop): Local Network Browsing
th: เรียกดูเครือข่ายท้องถิ่น

en: Name(language.desktop): Country/Region & Language
th: ประเทศและภาษา

en: Name(laser.desktop): Laser
th: เลเซอร์

en: Name(laser.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(lavalite.desktop): LavaLite
th: ลาวา

en: Name(lavalite.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(lightning.desktop): Lightning
th: ฟ้าแลบ

en: Name(lightning.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(linguist.desktop): Qt Linguist
th: แปลภาษาของ Qt

en: Name(lisa.desktop): Lisa
th: ลิซา

en: Name(lisa.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(lissie.desktop): Lissie
th: เส้นพริ้ว

en: Name(lissie.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(lmorph.desktop): Morphing Lines
th: แปลงรูปร่างเส้น

en: Name(lmorph.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(localdomainurifilter.desktop): LocalDomainFilter
th: ตัวกรองโดเมนท้องถื่น

en: Name(lockout.desktop): Lock/Logout Buttons
th: ปุ่มล็อค/ล็อกเอาท์

en: Name(loop.desktop): Loop
th: วนรอบ

en: Name(loop.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(lycos.desktop): Lycos
th: ไลคอส

en: Name(mamma.desktop): Mamma - Mother of all Search Engines
th: มามา - มารดาของเครื่องมือค้นหาทั้งปวง

en: Name(maze.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(media.desktop): Storage Media
th: สื่อเก็บข้อมูล

en: Name(media_eject.desktop): Eject
th: เอาแผ่นออก

en: Name(media_mount.desktop): Mount
th: เม้าทน์

en: Name(media_safelyremove.desktop): Safely Remove
th: ถอดออกได้อย่างปลอดภัย

en: Name(media_unmount.desktop): Unmount
th: ยกเลิกเม้าทน์

en: Name(mediaapplet.desktop): Storage Media
th: สื่อเก็บข้อมูล

en: Name(mediamanager.desktop): KDED Media Manager
th: เครื่องมือจัดการสื่อบันทึก KDED

en: Name(memory.desktop): Memory
th: หน่วยความจำ

en: Name(memscroller.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(menger.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(metaballs.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(metacrawler.desktop): MetaCrawler
th: เมทาคลอเรอร์

en: Name(minipagerapplet.desktop): Desktop Preview & Pager
th: แสดงตัวอย่างและเปลี่ยนพื้นที่ทำงาน

en: Name(mirrorblob.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(mismunch.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(moebius.desktop): Moebius (GL)
th: โมเบียส (GL)

en: Name(moebius.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(moire.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(moire2.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(molecule.desktop): Molecule
th: โมเลกุล

en: Name(molecule.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(morph3d.desktop): Morph3D
th: แปลงภาพ 3 มิติ

en: Name(morph3d.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(mountain.desktop): Mountain
th: ภูเขา

en: Name(mountain.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(mouse.desktop): Mouse
th: เม้าส์

en: Name(mozoncurrent.desktop): UADescription (Mozilla 1.7 on current)
th: UADescription (มอซิลล่า 1.7 บนระบบปัจจุบัน)

en: Name(mozoncurrent12.desktop): UADescription (Mozilla 1.2.1 on current)
th: UADescription (มอซิลล่า 1.2.1 บนระบบปัจจุบัน)

en: Name(mozoncurrent16.desktop): UADescription (Mozilla 1.6 on current)
th: UADescription (มอซิลล่า 1.6 บนระบบปัจจุบัน)

en: Name(mozonwinxp.desktop): UADescription (Mozilla 1.7 on Windows XP)
th: UADescription (มอซิลล่า 1.7 บน Windows XP)

en: Name(msdn.desktop): Microsoft Developer Network Search
th: เครื่องมือค้นหาเกี่ยวกับเครือข่ายผู้พัฒนาของไมโครซอฟต์

en: Name(munch.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(naughtyapplet.desktop): Runaway Process Catcher
th: ดักการจบโปรเซส

en: Name(nautilus-computer.desktop): Computer
th: คอมพิวเตอร์

en: Name(nautilus-home.desktop): Home Folder
th: โฟลเดอร์บ้าน

en: Name(nautilus-search.desktop): Search for Files...
th: ค้นหาแฟ้ม...

en: Name(nerverot.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(netcraft.desktop): Netcraft
th: เน็ตคราฟต์

en: Name(netpref.desktop): Connection Preferences
th: ค่าที่ชอบสำหรับการเชื่อมต่อ

en: Name(network-scheme.desktop): Network Servers
th: เซิร์ฟเวอร์ในเครือข่าย

en: Name(network.desktop): Networking
th: ระบบเครือข่าย

en: Name(nic.desktop): Network Interfaces
th: แผงวงจรเครือข่าย

en: Name(nl-telephone.desktop): Telephonebook Search Provider
th: ผู้ให้บริการค้นหาสมุดโทรศัพท์

en: Name(nl-teletekst.desktop): Teletekst Search Provider
th: ผู้ให้บริการการค้นหา Teleteskst

en: Name(nn301oncurrent.desktop): UADescription (NN 3.01 on current)
th: UADescription (NN 3.01 บนระบบปัจจุบัน)

en: Name(nn475oncurrent.desktop): UADescription (NN 4.76 on current)
th: UADescription (NN 4.76 บนระบบปัจจุบัน)

en: Name(nn475onwin95.desktop): UADescription (NN 4.7 on Windows 95)
th: UADescription (NN 4.7 บน Windows 95)

en: Name(nn476onppc.desktop): UADescription (NN on Mac PPC)
th: UADescription (NN บน Mac PPC)

en: Name(noof.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(noseguy.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(ns71oncurrent.desktop): UADescription (Netscape 7.1 on current)
th: UADescription (เน็ตสเคป 7.1 บนระบบปัจจุบัน)

en: Name(ns71onwinnt51.desktop): UADescription (Netscape 7.1 on XP)
th: UADescription (เน็ตสเคป 7.1 บน XP)

en: Name(op403onwinnt4.desktop): UADescription (Opera 4.03 on NT)
th: UADescription (โอเปร่า 4.03 บน NT)

en: Name(op75oncurrent.desktop): UADescription (Opera 7.53 on current)
th: UADescription (โอเปร่า 7.53 บนระบบปัจจุบัน)

en: Name(opera.desktop): Opera
th: โอเปรา

en: Name(pacman.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(panel.desktop): Panels
th: ถาดพาเนล

en: Name(partitions.desktop): Partitions
th: พาร์ติชัน

en: Name(pci.desktop): PCI
th: อุปกรณ์ PCI

en: Name(pedal.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(penetrate.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(penrose.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(petri.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(pgpkeys.desktop): OpenPGP Key Search
th: ค้นหารหัส OpenPGP

en: Name(phosphor.desktop): Phosphor
th: สารฟอสเฟอร์

en: Name(phosphor.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(php.desktop): PHP Search
th: ค้นหาเกี่ยวกับ PHP

en: Name(piecewise.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(pipes.desktop): Pipes - another (GL)
th: ท่อน้ำ - อื่นๆ (GL)

en: Name(pipes.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(polyhedra.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(polyominoes.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(polytopes.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(pong.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(popsquares.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(prefmenu.desktop): Settings
th: ตั้งค่าต่างๆ

en: Name(printers.desktop): Printers
th: เครื่องพิมพ์

en: Name(printmenu.desktop): Print System
th: ระบบการพิมพ์

en: Name(printmgr.desktop): Printing Manager
th: เครื่องมือจัดการการพิมพ์

en: Name(printsystem.desktop): Print System Browser
th: เรียกดูระบบการพิมพ์

en: Name(privacy.desktop): Privacy
th: ความเป็นส่วนตัว

en: Name(processor.desktop): Processor
th: หน่วยประมวลผล

en: Name(providence.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(proxy.desktop): Proxy
th: พร็อกซี

en: Name(pulsar.desktop): Pulsar (GL)
th: ชีพจร (GL)

en: Name(pulsar.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(pyro.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(python.desktop): Python Reference Manual
th: คู่มืออ้างอิงเกี่ยวกับ Python

en: Name(qix.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(qt.desktop): Latest Qt Online Documentation
th: เอกสารออนไลน์ล่าสุดเกี่ยวกับ Qt

en: Name(qt3.desktop): Qt3 Online Documentation
th: เอกสารออนไลน์เกี่ยวกับ Qt3

en: Name(queens.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(quicklauncher.desktop): Quick Launcher
th: เรียกทำงานด่วน

en: Name(rae.desktop): Dictionary of the Spanish Academy (RAE)
th: พจนานุกรมของ Spanish Academy (RAE)

en: Name(rd-bomb.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(recentdocs.desktop): Recent Documents
th: เอกสารที่เคยเรียกใช้

en: Name(reclevel.desktop): Recording Level Monitor
th: หน้าปัดระดับสัญญาณที่กำลังบันทึก

en: Name(remotedirnotify.desktop): KDED Remote Base URL Notifier
th: ตัวแจ้งเตือน Remote Base URL KDED

en: Name(remotemenu.desktop): Network Folders
th: โฟลเดอร์เครือข่าย

en: Name(renimagedlg.desktop): Image Displayer
th: เครื่องมือแสดงภาพ

en: Name(rfc.desktop): IETF Requests for Comments
th: การร้องขอ IETF สำหรับคำอธิบาย

en: Name(ripples.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(rocks.desktop): Rocks
th: หิน

en: Name(rocks.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(rorschach.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(rotor.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(rotzoomer.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(rpmfind.desktop): RPM-Find
th: ค้นหา RPM

en: Name(rubik.desktop): Rubik Cube (GL)
th: กล่องรูบิค (GL)

en: Name(rubik.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(ruby_application_archive.desktop): Ruby Application Archive
th: คลังแอพพลิเคชันภาษารูบี้

en: Name(runapplet.desktop): Run Command
th: ใช้งานคำสั่ง

en: Name(safari.desktop): UADescription (Safari 1.2 on MacOS X)
th: UADescription (ซาฟารี 1.2 บน MacOS X)

en: Name(sballs.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(scanservice.desktop): KDE Scan Service
th: บริการสแกนภาพ - K

en: Name(screensaver.desktop): Screen Saver
th: โปรแกรมรักษาหน้าจอ

en: Name(scsi.desktop): SCSI
th: อุปกรณ์ SCSI

en: Name(services.desktop): Services
th: บริการระบบ

en: Name(session-properties.desktop): Sessions
th: วาระ

en: Name(settings.desktop): Settings
th: ตั้งค่าต่างๆ

en: Name(shadebobs.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(shares.desktop): Shared Folders
th: โฟลเดอร์ใช้ร่วม

en: Name(sidebarextension.desktop): Universal Sidebar
th: แถบข้าง

en: Name(sierpinski.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(sierpinski3d.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(slidescreen.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(slidescreen.desktop): SlideScreen
th: เลื่อนหน้าจอ

en: Name(slip.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(slip.desktop): Slip
th: ลื่นไถล

en: Name(smbstatus.desktop): Samba Status
th: สถานะของ Samba

en: Name(sonar.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(sonar.desktop): Sonar
th: โซนาร์

en: Name(sound-juicer.desktop): Sound Juicer CD Extractor
th: Sound Juicer: โปรแกรมคัดลอกเพลงจากซีดี

en: Name(sound.desktop): Sound
th: ระบบเสียง

en: Name(speedmine.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(spellchecking.desktop): Spell Checker
th: ตรวจคำสะกด

en: Name(sphere.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(spheremonics.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(spiral.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(spotlight.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(sproingies.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(sproingies.desktop): Sproingies (GL)
th: ฟองน้ำน่ารัก (GL)

en: Name(squiral.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(stairs.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(stairs.desktop): Stairs (GL)
th: ขั้นบันได (GL)

en: Name(starfish.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(starfish.desktop): Starfish
th: ปลาดาว

en: Name(starwars.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(starwars.desktop): StarWars
th: สงครามแห่งดวงดาว

en: Name(stonerview.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(strange.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(strange.desktop): Strange
th: แปลก

en: Name(style.desktop): Style
th: ลักษณะ

en: Name(substrate.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(superquadrics.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(suse-applications.directory): Applications
th: แอพพลิเคชัน

en: Name(suse-development.directory): Development
th: พัฒนาโปรแกรม

en: Name(suse-edutainment.directory): Edutainment
th: การศึกษาแสนสนุก

en: Name(suse-games-arcade.directory): Arcade
th: เกมอาเขต

en: Name(suse-games-kidsgames.directory): Games for Kids
th: เกมส์สำหรับเด็ก

en: Name(suse-games-strategy.directory): Tactics & Strategy
th: เกมกลยุทธ์และวางแผน

en: Name(suse-games.directory): Games
th: เกมส์

en: Name(suse-graphics.directory): Graphics
th: กราฟิก

en: Name(suse-information.directory): Information
th: ข้อมูลต่างๆ

en: Name(suse-internet-terminal.directory): Terminal Applications
th: โปรแกรมเทอร์มินอล

en: Name(suse-more.directory): More Programs
th: โปรแกรมอื่น ๆ

en: Name(suse-multimedia.directory): Multimedia
th: มัลติมีเดีย

en: Name(suse-office.directory): Office
th: โปรแกรมชุดสำนักงาน

en: Name(suse-settings-desktop.directory): Desktop
th: พื้นที่ทำงาน

en: Name(suse-settings-peripherals.directory): Peripherals
th: อุปกรณ์ต่อพ่วง

en: Name(suse-system-terminal.directory): Terminal Applications
th: โปรแกรมเทอร์มินอล

en: Name(suse-system.directory): System
th: ระบบ

en: Name(suse-toys.directory): Toys
th: ของเล่นสนุกๆ

en: Name(suse-utility.directory): Utilities
th: อรรถประโยชน์

en: Name(swirl.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(swirl.desktop): Swirl
th: น้ำวน

en: Name(systemdirnotify.desktop): KDED System Base URL Notifier
th: ตัวแจ้งเตือน System Base URL KDEDบ KDE

en: Name(systemtrayapplet.desktop): System Tray
th: ถาดของระบบ

en: Name(t3d.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(t3d.desktop): Time 3D
th: เวลา 3 มิติ

en: Name(tangram.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(taskbarapplet.desktop): Taskbar
th: แถบหน้าต่างงาน

en: Name(taskbarextension.desktop): External Taskbar
th: ถาดงานภายนอก

en: Name(text-ada-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-c++-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-c++h-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-ch-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-css-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-diff-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-html-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-java-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-log-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-makefile-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-pas-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-perl-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-python-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-tcl-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-tex-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-xml-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(text-xslt-print.desktop): Print...
th: พิมพ์...

en: Name(textthumbnail.desktop): Text Files
th: แฟ้มข้อความ

en: Name(thesaurus.desktop): Merriam-Webster Thesaurus
th: พจนานุกรมคำพ้องเมอเรียม-เว็บสเตอร์

en: Name(thornbird.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(time.desktop): Time and Date
th: เวลาและวันที่

en: Name(timetunnel.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(trashapplet.desktop): Trash
th: ถังขยะ

en: Name(triangle.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(triangle.desktop): Triangle
th: สามเหลี่ยม

en: Name(truchet.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(tvtome.desktop): TV Tome
th: ทีวีทอร์ม

en: Name(twang.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(twm.desktop): TWM
th: รูปแบบ TWM

en: Name(useragent.desktop): Browser Identification
th: การแสดงตัวของบราวเซอร์

en: Name(users.desktop): Users and Groups
th: ผู้ใช้และกลุ่มผู้ใช้

en: Name(uspto.desktop): U.S. Patent Database
th: ฐานข้อมูลสิทธิบัตรของสหรัฐอเมริกาฯ

en: Name(vermiculate.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(vidwhacker.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(vines.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(vines.desktop): Vines
th: เถาวัลย์

en: Name(vino-preferences.desktop): Remote Desktop
th: พื้นโต๊ะระยะไกล

en: Name(voila.desktop): Voila
th: เวยลา

en: Name(vumeter.desktop): Volume Monitor
th: หน้าปัดระดับเสียง

en: Name(wander.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(webarchivethumbnail.desktop): Web Archives
th: แฟ้มบีบอัดของเว็บ

en: Name(websearch.desktop): Web Search
th: ค้นหาจากเว็บ

en: Name(webster.desktop): Merriam-Webster Dictionary
th: พจนานุกรมเมอร์เรียม-เว็บสเตอร์

en: Name(whatis.desktop): Whatis Query
th: การค้นหา Whatis

en: Name(whirlwindwarp.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(whirlygig.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(wikipedia.desktop): Wikipedia - The Free Encyclopedia
th: วิกิพีเดีย - สารานุกรมฟรี

en: Name(wiktionary.desktop): Wiktionary - The Free Dictionary
th: วิกิชันนารี - พจนานุุกรมฟรี

en: Name(window-properties.desktop): Windows
th: หน้าต่าง

en: Name(windowlist.desktop): Window List Menu
th: เมนูแสดงรายการหน้าต่าง

en: Name(wordref.desktop): WordReference.com English Dictionary
th: WordReference.com พจนานุกรมอังกฤษ

en: Name(worm.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(wormhole.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xanalogtv.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xcalc.desktop): X Calc
th: เครื่องคิดเลขของ X

en: Name(xclipboard.desktop): X Clipboard
th: คลิปบอร์ดของ X

en: Name(xemacs.desktop): X Emacs
th: Emacs บน X

en: Name(xflame.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xflame.desktop): XFlame
th: เปลวไฟ X

en: Name(xjack.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xload.desktop): X Load
th: โหลดระบบของ X

en: Name(xlyap.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xmag.desktop): X Magnifier
th: แว่นขยายของ X

en: Name(xmatrix.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xmatrix.desktop): The Matrix
th: เดอะเมตริกซ์

en: Name(xosview.desktop): X osview
th: สถานะระบบปฏิบัติการบน X

en: Name(xpinguin.desktop): Tux
th: ตุ๊กซ์

en: Name(xrayswarm.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xserver.desktop): X-Server
th: เซิร์ฟเวอร์ X

en: Name(xspirograph.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xsublim.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xteevee.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...

en: Name(xterm.desktop): X Terminal
th: เทอร์มินอลของ X

en: Name(zoom.desktop): Setup...
th: ติดตั้ง...
